เคยรู้สึกผิดที่ปฏิเสธความรักไปไหม

กระทู้คำถาม
เรารู้สึกไม่ดีที่ไปปฏิเสธความรักของคนคนนึง
ทั้งที่สิ่งที่เค้ามอบให้เรามันมีแต่สิ่งดีๆทั้งนั้น
เป็นความรู้สึกผิดที่ เหมือนเราไปทำร้ายใจของคนที่หวังดีต่อเราเลยค่ะ
สิ่งที่ทำวันนี้มันดีที่สุดแล้ว ดีกว่าปล่อยไว้ให้เค้าไปเจ็บในวันข้างหน้า
ถ้าเลือกได้เราไม่อยากให้มีใครเสียใจเลย
จริงๆมันก็เสียใจทั้งสองฝั่งใช่ไหมคะ ทั้งเค้าที่ต้องเสียใจเพราะเราไม่รับความรักไว้
และทั้งตัวเองที่ก็เสียใจเพราะเราไม่สามารถรับความรัก ความหวังดีเค้าได้จริงๆ
เศร้าจังนะคะชีวิต ไม่ว่าจะเป็นคนถูกรักหรือคนไปรักก็เจ็บพอกันเลยเนอะ
แค่คนละแบบ TT

ปล.ขอโทษเค้าคนนั้นจริงๆนะคะ ที่เราเดินเข้าไปในชีวิตเค้าแต่เป็นให้ที่เค้าฝันไม่ได้
ขอบคุณนะที่ให้เราเป็นแรงบันดาลใจที่ทำให้อยากไปเรียนทุกวันอะ
ขอบคุณที่ให้ความรู้สึกดีๆมา และขอโทษที่ไม่สามารถรับมันไว้ได้

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่