ช่วยแนะนำ รองเท้าบาส ให้หน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
กำลังมองหารองเท้าบาสเป็นของขวัญค่ะ
แต่ไม่มีความรู้ บาส หรือ รองเท้าบาสเลย

สเปคที่อยากได้มีดังนี้ค่ะ ช่วยแนะนำทีนะคะ ว่าเหมาะกับ ยี่ห้อไหน รุ่นอะไร ราคาประมาณเท่าไหร่
1)ส่วนมากเล่น Out door พื้นปูน อยากได้พื้นรองเท้าที่ถึกทน ไม่สึกง่าย
2)ผู้สวมใส่เป็นคนอุ้งตีงค่อนข้างบาน โดยเฉพาะช่วงหน้าเท้า อยากได้แบบหัวไม่บีบ
3)อยากได้รองเท้าน้ำหนักกำลังดี ไม่หนักเกินไป
4)หุ้มข้อ (เห็นคุณผชคุยพูดกันlow/med/highคือเราไม่เข้าใจจริงๆ แต่เห็นคู่เก่าเป็นแบบหุ้มข้อเอาเป็นว่าหุ้มข้อนะคะ)

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่