อัลบั้ม 25 ของ Adele เท่าที่ได้ฟังมาชอบเพลงไหนกันมากที่สุดครับ

ยังไม่ได้ฟังอัลบั้มเต็มเลย หยอดกระปุกอยู่ อาศัยฟังตามที่ปล่อยๆมาจาก Vevo และ งานต่างๆที่เค้าไปร้องไว้

สำหรับผม When we were young นี่มาวินครับ ทั้งเนื้อร้อง และทำนอง มันคือเพลงของอะเดล ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ยากหาใครเหมือน

รองลงมาก็ Hello อันนี้แรกๆก็ชอบมาก แต่พอ When we were young ออกมา ก็หยุดฟังไปพักนึง 5555

ส่วน million years ago ผมว่าทำนองมันเก่าไปหน่อย และฟังดูหน่อมแน้มไป ไม่ใช่แนว

ล่าสุดที่ฟังนี่คือ All I ask.............. แคปมาจากงานไหนซักแห่ง เพลงมันเพราะมากกกกกนะครับ ได้บรูโน่ มาส์ มาแต่งให้ แต่ว่าฟังแล้ว มันไม่เหมือนเพลงของอะเดลอ่ะ เหมือนเพลงของพวกดิว่าสมัยก่อนอย่างมาราย แครี่ หรือ เซลีน ดิออนมากกว่า คิดว่าเพลงนี้ถ้าตัดออกมาเป็นซิงเกิ้ล น่าจะไม่ดังมาก เพราะเพลงแนวนี้ไม่ค่อยได้ขึ้นชาร์ตแล้วในยุคหลังๆ

แต่ All I Ask นี่ ผมว่าสำหรับคนที่อกหักมา แล้วยังอาลัยอาวร ฟังแล้วตายได้เลยนะ
ระดับความเศร้าพอๆกับ Someone like you ล่ะ  น้ำตาท่วมจอกันแน่ แม้แต่คนที่ไม่เคยมีแฟนก็เหอะ

รอฟังเพลงเร็วอยู่นะครับ อยากได้แบบ Rumor has it หรือ Set fire to the rain ไม่รู้จะมีหรือเปล่า

เพื่อนๆว่าไงกันครับ ใครฟังทั้งอัลบั้มแล้ว มารีวิวให้ฟังหน่อยครับ สั้นๆก็ได้

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่