หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ตอนเด็กๆ รู้สึกเหมือนกันมั้ย ว่านมถุง อร่อยกว่านมกล่อง
กระทู้คำถาม
อาหารเด็ก
อาหาร
เครื่องดื่ม
โรงเรียน
ตอนเด็กๆ เวลาไปโรงเรียน จะชอบมากเลยเวลาครูแจกนมถุงให้กิน
มันมีความรู้สึกว่านมถุงมันอร่อยกว่านมกล่อง ทั้งที่มันก็เหมือนกันน่ะแหละ... มีใครเป็นเหมือนกันบ้างมั้ย?
ปล. เด็กสมัยนี้ยังมีนมถุงกินอยู่รึป่าวนะ? ถ้าไม่มี แสดงว่าเราแก่แล้ว 555
ขอบคุณภาพจาก google
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
นมถุงที่คิดถึง นานแค่ไหนที่เราไม่เจอกัน
เพื่อนๆยังจำรสชาตินมถุงกันได้มั้ยคะ เราไม่ได้กินนมถุงมานานน่าจะราว 20 ปี เพราะงั้นไม่ต้องถามอายุ ฮ่าๆๆ กินแต่นมกล่องนมขวดมาตลอด เพราะมันหาซื้อง่ายสำหรับเรา ด้วยความบังเอิญไปเดินตลาดนัดเย็นแถวบ้านที่
หม่ามี๊น้องยิ้ม
นมถุง ที่ขายในโรงเรียน มีขายที่อื่นในกทม.อีกไหมคะ (นอกจากในโรงเรียน)
พอดีเพิ่งกลับมาจากเชียงใหม่ เพื่อนพาไปซื้อนมถุงที่สหกรณ์โคนมเชียงใหม่ ที่อยู่แถวๆหน้ามออ่ะค่ะ อร่อยมากๆเลย ซื้อมา 10 ถุง ตอนนี้หมดและ T_T จำได้ว่าเคยกินรสชาติแบบนี้ตอนเด็กๆที่โรงเรียน และหาซื้อยากมา
ปลาหมึกทอดกระเทียม
ทำไมคนส่วนใหญ่ถึงไม่ค่อยดื่มนมหนองโพ ทั้งๆที่เป็นนมโคแท้ๆ ?
ทำไมคนส่วนใหญ่ถึงไม่ค่อยดื่มนม หนองโพ ทั้งๆที่เป็นนม โค 100% จขกท. เป็นลูกเกษตรกรที่เลี้ยงโคนม โดยน้ำนมที่ได้ส่งให้กับ สหกรณ์โคนมหนองโพ แต่แปลกใจตรงคนส่วนใหญ่ทำไมถึงเลือกยี่ห้ออื่น บางยี่ห้อก็ผสมน้ำผง
สมาชิกหมายเลข 1095075
สำรวจราคานมถุงหนองโพ
นมถุงหนองโพ ก่อนเคยซื้อถุงละ 10 บาท ที่บ้านมีเด็ก ๆ หลายคน ซื้อวันละ 10 ถุง 100 บาท อาทิตย์ก่อนคนขาย เขาบอกขึ้นราคาเป็นถุงละ 12 บาท ต้องจ่าย 120 บาท ขึ้นทีละ 2 บาทต่อถุง ขึ้น 20% จากราคาขายเดิมเลยเชีย
maihom2u
จำกันได้ไหมว่า "นม" ที่คุณเคยดื่ม "สมัยวัยเด็ก" มีนมอะไรบ้าง ?
Nihaoman
ราคานี้ คือขายเอาสังคมใช่ไหม ท่านใดเคยซื้อของราคาถูก ขิงมาได้เต็มที่เลยค่ะ
วันนี้อยากมาอวดร้านค้าที่ขายของกินราคาถูก อร่อยและดี วัตถุดิบที่ใช้ก็ของดี ร้านก็สะอาด คนขายก็ยิ้มแย้ม ท่านใดมีร้านที่ขายราคาถูก ขิงมาได้เต็มที่เลยค่ะ เพื่อมีจังหวะจะได้แวะไปอุดหนุน เริ่มจากร้านแ
กัมบอล
เก็บเงินยังไงไม่ให้ติดล้อ
ใครเป็นเหมืือนผมบ้างครับปกติพาเงินไปโรงเรียนวันละ60บาทซื้อข้าว20ซื้ขนมที่ไม่จำเป็น10ไม่ก็15ทั้งที่โรงเรียนผมมีข้าวฟรีอยู่แล้วครับซึ่งมันแล้วแต่ดวงว่าจะได้ข้าวอร่อยหรือไม่บางทีผมเก็บแล้วชอบสั่งของตลอดเ
สมาชิกหมายเลข 9168006
ขนมปังข้าวจี่ ไส้กุนเชียง-หมูยอ 🌭🐷
อรุณสวัสดิ์ค่ะวันนี้หนาว 16 องศา ตื่นมาทำขนมปังข้าวจี่ ไส้กุนเชียง-หมูยอ ค่ะพ่ออยากทานกับกาแฟ วัตถุดิบ : - ปังข้าวจี่ถุงละ 35 บาท (10 ชิ้น)- กุนเชียง หมูยอ ยี่ห้ออะไรก็ได้ ผ่าขนมปัง - ทาเนย - ย
แมวสีเทาตุ่น
ข้าวสตูว์ไก่ + ไข่ต้ม 🍗🥚
อรุณสวัสดิ์ค่ะวันนี้น้องสาวเข้าครัวทำสตูว์ไก่ราดข้าว มาให้ทานส่วนเราต้มไข่ (ไม่สวย 😂) ตบท้ายด้วยขนมปังนมสดกล่องละ 50 บาท มี 6 ชิ้นแบ่งกับน้องคนละสาม อิ่มอร่อยไปอีกมื้อ ~
แมวสีเทาตุ่น
"เจมส์ ไดสัน" กับนวัตกรรมพลิกโลก 🌐
ในปี 1978 เจมส์ ไดสัน (James Dyson) เดินมาถึง “จุดแตกหัก” ของชีวิต เครื่องดูดฝุ่น Hoover เก่าของเขาสูญเสียพลังดูดทุกครั้งที่ถุงเก็บฝุ่นเริ่มเต็ม ทั้งที่มันควรทำงานได้ดีในหน้าที่พื้นฐานที่
เม่าบนยอดดอย
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
อาหารเด็ก
อาหาร
เครื่องดื่ม
โรงเรียน
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ : 47
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ตอนเด็กๆ รู้สึกเหมือนกันมั้ย ว่านมถุง อร่อยกว่านมกล่อง
มันมีความรู้สึกว่านมถุงมันอร่อยกว่านมกล่อง ทั้งที่มันก็เหมือนกันน่ะแหละ... มีใครเป็นเหมือนกันบ้างมั้ย?
ปล. เด็กสมัยนี้ยังมีนมถุงกินอยู่รึป่าวนะ? ถ้าไม่มี แสดงว่าเราแก่แล้ว 555
ขอบคุณภาพจาก google