เครื่องปั๊มนมช่วยกระตุ้นได้จริงไหม ตอนนี้น้ำนมน้อยมากแค่ซึมๆ

ตอนนี้ผ่าคลอดมา 16 วัน แล้วค่ะ น้ำนมมาวันที่ 6 หลังคลอด จนถึงตอนนี้มาแค่ซึมๆ เรากินทุกอย่างที่บำรุงค่ะ ผัดขิง น้ำขิง แกงเลียงหัวปลี ก็ยังไม่มีทีท่าว่าจะเยอะ ลูกก็ดูดแรงดูดนานด้วย บางครั้งเกือบชั่วโมง เจ็บหัวนมไปหมด แต่ต้องเสริมนมผงตามทุกครั้ง  

ถ้าใช้เครื่องปั๊มจะช่วยกระตุ้นให้น้ำนมมาเยอะไหมคะ ผู้มีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่