มาแชร์ซีรี่ย์ฝรั่งสนุกๆกันหน่อยค่าาา

กระทู้สนทนา
คือแบบว่า ชอบดูซีรี่ย์ฝรั่งมากค่ะ โดยเฉพาะแนวการแพทย์ สืบสวน  โจรกรรม แต่ตอนนี้เกิดอาการไม่รู้จะดูเรื่องอะไรดีเนื่องจากว่าแนวๆที่ชอบดูก็เริ่มหายาก ส่วนแนวอื่นเรดาร์ตรวจจับความสนุกไม่ค่อยทำงานเลยไม่รู้จะดูเรื่องไหนดี รบกวนเพื่อน ๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
พวกนี้คือดูแล้วชอบมากนะคะ รู้สึกว่าสนุกจริงๆ
1. prison break แผนลับแหกคุกนรก (เรื่องนี้สนุกมากค่ะ ลุ้นจนตัวเกร็งเลย ดูจนไม่หลับไม่นอน เป็นเรื่องที่มี 10ให้10 มี 100ให้100 เลยสนุกตั้งแต่ตอนแรกจนตอนสุดท้าย) จบแล้วค่ะ มี Final Break ออกมาปิดท้ายด้วย

2. House MD เรื่องนี้เป็นแนวหมอค่ะ เก่ง ปากหมา สนุกค่ะ

3. grey's anatomy อันนี้ก็หมอค่ะ เริ่มต้นด้วยการเป็นแพทย์ฝึกหัด แต่จะมีชีวิตรัก มิตรภาพ เข้ามาแทรกด้วย

4. Chuck สายลับสมองล้น อันนี้สนุกปนฮาดีค่ะ

5. white collar เป็นเรื่องของ นีล แคฟฟรี่ นักจารกรรมงานศิลป์ที่ต้องมาทำงานร่วมกับ FBI ค่ะ

ที่กำลังดูตอนนี้
1. Game of Thrones เพิ่งดูถึง S2 ep.4 คิดว่าสนุกดีนะคะ

2. ER ดูถึง S1 ep.7 ก็ดูเหมือนจะสนุกแต่ไม่แน่ใจ แต่พอดู House MD กับ grey แล้วรู้สึกว่าชอบสองเรื่องนี้มากกว่า เลยเบรกไว้ก่อน

คิดว่าจะดู ใครที่ดูแล้วแนะนำหน่อยนะคะว่าเป็นไงบ้าง
1. criminal mind อันนี้ยังไม่ได้ดูค่ะ แต่คิดว่าจะดู ใครดูแล้วแนะนำหน่อยนะคะว่าเป็นไงบ้าง
2. The Strain เห็นในเวปมีคนพูดถึงเยอะ
ปล. The Walking Dead ขอผ่านนะคะ คิดว่าไม่น่าจะชอบแนวนี้
ขอบคุณค่า
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่