กยศ. เงินค่าครองชีพและค่าเทอม ไม่เข้า 4 เดือน ?

เราคือคนที่กู้กยศ. ตั้งแต่ช่วงมอปลาย จน ปัจจุบัน นศ.ปี 4  ใครพบจะทราบสาเหตุของความล่าช้าในการโอนเงินบ้างไหมคะ
เพราะพยายามหาเหตุผลต่างๆ ได้เพียง"ส่งเอกสารไปทางธนาคาร ให้ทางธนาคารเป็นผู้ตรวจสอบเอกสารการกู้ยืม"  แล้วต้องรอถึงเมื่อไหรคะ ใครพอจะตอบคำถามนี้ได้

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้   : จากเพจของกยศ. มีคนที่พบปัญหาเหมือนกันเยอะมาก  เดือดร้อนกันมากค่ะ เพราะคนที่กู้ส่วนใหญ่ จนจริงๆค่ะ  (อย่าอคติมองแต่พวกที่กู้ไปซื้อมือถือ)   ไม่งั้นคงไม่กู้ให้เป็นหนี้ตั้งแต่ตอนเรียนหรอกค่ะ

สรุป -  ข้อสาเหตุของความล่าช้า
      -   เวลาที่แน่นอน ในการรอ  

ปล. ฝากถามถึงคนที่รู้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่