สอบถามเกี่ยวกับ การย้ายสิทธิ รพ.ประกันสังคม

กระทู้คำถาม
สอบถามเกี่ยวกับการย้าย สถานพยาบาลประกันสังคมค่ะ
คือ ส่งประกันสังคมมาได้ 3 เดือนแล้วค่ะ แล้วเลือกสิทธิรักษาสถานพยาบาลหนึ่งไว้ค่ะ
แต่ยังไม่ได้บัตรมานะค่ะ ตอนนั้นเราไม่รู้ว่า ถ้าได้บัตรประกันสังคมมา สิทธบัตรทองจะตัดทันทีค่ะ
เราใช้สิทธิบัตรทองฝากท้องอยู่กะโรงบาลอีกโรงบาลนึง ฝากมาได้ 4 เดือนแล้วค่ะ
เราพึ่งคุยกะที่บ้านเราเมื่อวาน เราเลยพึ่งรู้ว่า ถ้าบัตร ปกส. มา สิทธบัตรทองจะถูกตัดไป
แล้ว น้าเราบอกให้ไปเปลี่ยน โรงบาลในประกันสังคม มาเป้นโรงบาลที่เราฝากท้องอยู่ จะได้ใช้สิทธิต่อเนื่องอะคะ
** อยากทราบว่าสามารถเปลี่ยนได้เลยไหมคะ ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง
ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ ขอโทษที่พิมงงๆ นะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่