ถ้าอยากทำงานประเภทเบื้องหลัง พวกโปรดิวเซอร์ ครีเอทีฟโฆษณา หรือออแกไนซ์ จะต้องเรียนด้านไหน หรือเรียนคณะอะไรคะ?

ก็เคยได้ยินมาบ้างค่ะ ว่างานประเภทนี้จบอะไรมาก็ได้ แต่ก็อยากได้แนวทางซักนิดนึงอ่ะค่ะ 555555555
ส่วนตัวอยากเรียนพวกนิเทศ หรือจิตวิทยาค่ะ ถ้าเป็นจิตวิทยานี่พอจะไปกันได้มั้ยคะ
แล้วงานพวกออแกไนซ์ นี่เงินเดือนดีมั้ยคะ หัวเราะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่