สงสัยใบสั่งซ่อมรถ เปลี่ยนครัทช์ ทั้งชุด

รถผมเป็นรถ TOYOTA Vigo .D 2500 นำมาซ่อม ที่ บริษัทหนึ่งแถว ถนนศรีนครินทร์
ใช้มา 4 ปีตรึ่ง  วิ่ง แสนกิโล  ต้องเปลี่ยนชุดครัทช์ ทั้งชุด (ทางบริษัทบอก)
ที่ผมสงสัยคือ  ใบสั่งซ่อมที่ผมได้รับมา
    1.  การรับรถเข้าซ่อม  และเวลารับรถ ลงวันเดียวกัน  ทั้งที่หนักงาน รับรถ บอกว่า 2  วัน

2.  ประเมินราคาค่าใช้จ่าย ไว้ต่ำมาก  ทั่งที่พนักงานบอกกับผม สูงมาก
        ประเมิน  2,900   บาท   ทั่งที่หัวหน้าช่างและพนักงานบอกผม  ประมาณ  18,000 บาท (พออีกวันโทรมาบอก 18,800  บาท)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่