ช่วยผมที แฟนผมแอบคบซ้อน รายละเอียดด้านในครับ

สวัสดีครับ ผมอายุ 23 ปี มีแฟนอายุ 21 ปี เราคบกันมา 1 ปีครับ ผู้หญิงมีลูกติดมาหนึ่งคนจากแฟนเก่า(ตอนนี้เขาเลิกกันไปแล้ว)ผมมาคบกับเขาต่อ
เข้าเรื่องเลยนะครับ
      ผมกับแฟนจะคอยไปรับ-ส่ง กันทีาทำงานประจำ หน้าที่แฟนอ่าครับ ก็เป็นแบบนี้มาตั้งแต่เริ่มคบกันแรกๆ จนมาวันนึงแม่ของแฟนผมเขาไม่ชอบผมเพราะว่าผมหาเลี้ยงลูกสาวเขากับหลานตัวเล็กไม่ได้คือไม่พอนั้นแหละครับ(ก็คือลูกของแฟนผม)  ผมก็ งง มาก ก่อนเราคบกันเราตกลงกันว่ามีจะช่วยแต่ถ้าให้รับผิดชอบคงไม่ไหว เพราะยังเลี้ยงตัวเองไม่รอดเลย จนคืนวันนั้นแฟนผมตัดสินใจหนีผมไปอยู่บ้านเพื่อน ไปคนเดียวนะครับ ลูกแฟนผมฝากไว้ที่แม่ของเขา ก็ยังปกติครับ แค่ผมห่างๆกับแฟนตรงที่ว่าไม่ค่อยได้นอนด้วยกัน เรื่องก็ผ่านมาประมาน 1 เดือนครับ ผมเปิดโทรสับแฟนดู อยู่ๆมีข้อความส่งมาว่า "พี่รักหนูนะ ฝันดีครับ พรุ่งนี้โทรหา" ผมนี่ตัวชาเลยครับ ผมก็เลยมาถามเขาตอนเช้าว่าใคร เขาบอกว่าพี่แถวบ้านเพื่อนมาตามจีบ ผมก็บอกไปว่าจีบแล้วรักเลยหรอ โทรหากันเลยหรอ ตบมือไม่ดังนะข้างเดียวอ่ะ เขาก็พูดสั้นๆว่าเหนื่อยจะนอน ขอโทษแล้วกัน ผมก็เลยตัดสินใจโทรไปหา ผช ซึ่งอายุประมาน 27-30 ปีค่อนข้างมีเงิน แต่ทำธุรกิจสีเทานะครับ รู้ๆกันอยู่ ก็คุยกันรู้เรื่องบอกจะเลิกยุ่งให้ ก็เลิกให้จริงๆครับ ห่างหายไป 2 เดือน ผมก็ตายใจ กระทั่งหลังๆนี้หน้าที่ผมคือไปรับแฟนที่ทำงาน อยู่ๆเขาปฏิเสธผมว่าไม่เป็นไร เดี๋ยวเพื่อนที่ทำงานไปส่ง ผมก็ปล่อย จนหลายรอบเข้าชักสงสัยแต่ก็รอเขามีพิรุด แต่ก็ไม่มีนะครับ จนวันนึงครับ เพื่อนผมโทรมาบอกว่าเห็นแฟนเราซ้อนรถใครก็ไม่รู้ดูโตแล้วเลยวัยรุ่นหน่อยๆ พาลูกแฟนเราไปด้วย ผมก็เลยตัดสินใจตามดู เวลาเลิกงาน เวลาออกจากบ้าน แล้วสิ่งที่ผมตามก็ไม่ผิคาดนะครับ สิ่งที่ผมเจอคือพี่คนนั้นมารับส่งแฟนผม ผมแอบดูมาประมาน 3 รอบ จนรอบสุดท้ายผมจู่โจมครับ เดินเข้าไปหาเธอและพี่เขา แล้วถามว่านี่หรอเพื่อนร่วมงาน แฟนผมก็พูดมานิ่งๆว่า "ก็อย่างที่เห็นอ่ะ เลิกยุ่งกับเราสักที เธอไม่มีให้เรากิน แถมยังไม่ให้อิสระกับเราอีก แล้วพี่เขาก็ช่วยเราได้หลายเรื่องด้วย แล้วเราก็โอเคกว่าอยู่กับเธอเยอะ" ผมอึ้งไป 5 นาทีครับ ผมเลยบอกว่าคุยกับผมก่อนได้มั้ยพี่คุยกันดีๆส่วนแฟนผมเดินขึ้นตึกไปแล้ว ในบทสนทนา พี่ผู้ชายบอกเราแอบคบกันมา 4 เดือนแล้ว แต่ยังไม่เคยมีอะไรกันเลย แค่รับส่งกับพาไปกินข้าว ให้ตังนิดหน่อย ผมก็กลับบ้านมาร้องไห้จะตายให้ได้เลยครับ
เสริมนะครับ แฟนผมเป็นคนถ้าจับได้จะชอบโวยวาย หนีปัญหา พูดแต่จะเลิก
ส่วนตัวผม อารมณ์ร้อน บางทีถึงขึ้นลงไม้ลงมือ แต่ 1 ปี ก็ 3 รอบครับ เพราะแฟนผมชอบยั่วจริงๆ ยิ่งเห็นเราโกรธ ยิ่งปั่นหัวเรา
ผมควรจะทำยังไงกับเขาดี ผมพยายามง้อแต่ไม่สำเร็จเลยครับ จะ 1 เดือนแล้ว ช่วยผมทีครับ !!
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่