กินข้าวอยู่ดีๆ เขลี่ยเจอขี้หนู!!! จะเป้นโรคฉี่หนูมั้ยเนี่ยยย

เมื่อ 6 วันก่อนหน้านั้น ผมได้ตักข้าวในหม้อที่หุงใว้นานเเล้วในหม้อข้าวไม่อุ่น ดูๆเหมือนหุงใว้นานเเล้ว ผมได้ตักเข้ามาในจาน
ผมได้นั่งกินไปเเล้วก็เขลี่ยๆ  เเต่ดันไปเจอขี้หนูก้อนกระจิ้วยาวครึง เซนได้อยู่ห่างจากช้อนที่ผมเขลี่ยประมาณ เซนนึง
ผมนี่เลิกกิน ผมอยากถามว่าผมจะเป้นโรคฉี่หนูมั้ย อาการที่ผมรู้เบื้องต้นคือจะมีไข้หนักๆอยู่เเล้วปวดตามน่อง  เเต่.. ผมไม่ได้ปวดอะไรเลยเเต่ก็ไม่เเน่นั่นมัน 6 วันมาเเล้ว ผมเพิ่งติดไข้ จากน้องที่เป็นไข้หนักมากๆ  ติดมา 2 วันเเล้วยังไม่หายดี

ในบ้านของผมเลี้ยงเเมวเลยหนูจะไม่ค่อยมี เเต่อาจจะมีตามซอกอยู่บ้าง  อาการตอนนี้มีไข้เบาๆเฉยๆ ไม่ไอไม่อะไรเลยครับ
ส่วนสูงผม 174   น้ำหนัก 42.5 (เป็นคนผอม)  อายุ 14 ปี ครับ

ครช่วยได้หรือมีคำเเนะนำบอกมาทีครับจะเป็นพระคุณอย่างสูงบร๊ะเจ้าโจ๊ก
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่