ดูยังไง ผู้ชายจีบจริงหรือแค่หยอดเล่น

สวัสดีค่ะ นี่เป็นกระทู้แรกของเราใน pantip
จะไม่เท้าความยาว เอาเป็นว่าเข้าเรื่อง
เรากำลังเรียนมหาลัยค่ะ แต่บอกตรงๆว่าอ่อนต่อโลกกับเรื่องความรักมาก
ไม่เคยมีแฟนค่ะ แต่ก็มีคนเข้ามาขายขนมจีบเรื่อยๆ
ล่าสุดเป็นรุ่นพี่ค่ะ เค้าเรียนจบแล้ว ทำงานแล้ว
เราอายุห่างกันประมาณ 6ปีค่ะ (หูวววว แก่จัง)
เคยเจอกันในงานเลี้ยงของมหาลัย เค้าadd friend เราจากกลุ่ม
ทักมาเรื่อยๆ แต่ไม่บ่อยนัก ประมาณครึ่งปีแล้วค่ะ
แต่ตอนนั้นเราไม่ได้รู้สึกอะไร คิดว่าเป็นพี่น้อง ก็ถามคำตอบคำ
จนที่บ้านเรามีงานเลี้ยง พี่สาวเรารู้จักกับพี่เค้าด้วย เลยจ้างมาถ่ายภาพ
ก่อนเจอกันในงาน เค้าก็ทักแชทมาเชิงหยอดค่ะ ประมาณว่าคิดถึงได้ไหม
พอรู้ว่าเราไม่มีแฟน เค้าขอจีบค่ะ แต่เราปฏิเสธไป (เขิน55)
จริงๆคือปฏิเสธตามมารยาท เพราะไม่รู้ด้วยซ้ำว่าพูดเล่นรึป่าว
ในงานเราอยู่ด้วยกันตลอดค่ะ เพราะเราต้องจัดแจงแต่งสวยช่วยพี่สาว
ส่วนเค้าก็คอยถ่ายรูป เจอหน้ากันเค้าไม่เคยพูดเรื่องนั่น
แต่ชอบหยอกเหมือนเราเป็นเด็กค่ะ ถามว่าชอบไหม ก็อืม >//<
รู้สึกว่าคนนี้คุยรู้เรื่อง เค้าดูเป็นคนดี ถึงไม่ค่อยหล่อก็เถอะ
แต่ที่สงสัยคือ ทำไมยังโสดจนป่านนี้ 20ปลายๆแล้ว
จะดูยังไงคะ ว่าเค้าหยอกเล่นรึป่าว หลอกเด็กรึป่าวเนี่ย
อยากลองคบใครจริงๆสักครั้ง แต่ด้วยความที่เค้าวัยวุฒิมากกว่าขนาดนี้
บอกตรงๆว่ากลัวจริงๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่