อยากกลับไปคืนดีกับเเฟนเก่าครับ เเต่ดูเหมือนเขาจะเกลียดผมมากๆ มีวิธีทีเธอพอจะกลับมาคุยกับผมได้ไหมครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับคือผมพึ่งเลิกกับเเฟนไปเมื่อวันอังคารที่ผ่านมา คือผมเป็นคนบอกเลิกเธอเองครับเพราะก่อนหน้านั้นเราทะเลาะกันหนักมาก เรื่องที่ผมงี่เง่า ชอบประชด เราทะเลาะกันจนเขาก็พูดว่าเขาทนคบกับผมมาโดยตลอด เเละก็รำคาญผมมาก ไม่มีความสุขในเวลาที่คบกันมา ช่วง 1 เดือนเเรกก็ดีๆ หลังๆมาผมก็เปลี่ยนไป ซึ่งก็เป็นคำพูดที่เธอบอกน้ะครับ จนผมเอาไปคิดมากเเละก็เสียใจคือผมเป็นคนที่รู้สึกอ่อนไหวง่าย คิดมาก จนวันอังคารก็ดูเหมือนไม่ดีขึ้น จนผมก็คุยกับเขาว่าอึดอัดรึป่าว เบื่อบ้างไหม บอกได้ตลอดเลยน้ะ (บอกที่ว่าก็คือ บอกเลิกน้ะครับ) จนเขาก็พูดว่าบอกจนไม่รู้จะบอกอะไรล้ะ บอกจนหมดเเละ จนเหมือนเขาก็คงเบื่อผม สุดท้ายผมก็ต้องบอกเลิกเขา เพราะเขาก็คงไม่อยากบอกเพราะเหนื่อยใจ จนเขาก็พูดว่า เธอเลือกเเล้วน้ะที่บอกเลิก เเละอย่าหวังว่าจะกลับไปอีก ผมก็พูดหาเหตุผลว่า ที่บอกเลิกเพราะอยากให้มีความสุข จะได้ไม่ต้องมาเบื่อกับผม เเต่เขาก็พูดว่า เธอเลือกเเล้วน้ะ ที่บอกเลิกอ้ะ เเล้วอย่าหวังว่าจะกลับไปอีก ผมก็รู้สึกเศร้าๆ น้ำตาไหล หลังจากนั้นผมก็อยากขอโทษเขา ผมก็พิมในเเชท เเต่เขาก็อ่านไม่ตอบ จนสุดท้ายเค้าก็บล็อคเฟสผม จนผมต้องไปบอกเพื่อนให้คุยกับเขา ให้เเก้บล็อคผม จนเธอก็เเก้บล็อค ผมก็เลยไม่ได้คุยเพราะกลัวจะโดนบล็อค ผมก็เลยอยากจะขอโทษเขา เเละขอคืนดี เพราะหลังจากที่บอกเลิกเขา ผมก็คิดถึง อยากคุย อยากขอโทษ เเต่ก็ทำไม่ได้ เพราะกลัวโดนบล็อค ผมก็เลยกะว่าวันเสาร์นี้ผมจะซื้อตุ๊กตาคิตตี้ ตัวใหญ่ให้เธอ พร้อมกับเขียนการ์ดขอคืนดี เพราะวันอาทิตย์นี้เธอก็จะต้องกลับต่างจังหวัดเเล้ว ผมเลยอยากถามว่าวิธีนี้ จะดีไหม เพราะผมเคยคุยกับเขาตอนคบกันเเรกๆ ว่าถ้าเขาบอกเลิกผมก็มีโอกาสที่จะกลับมาคบกันได้ 70-80 % เเต่ถ้าผมเป็นฝ่ายบอกเลิกเขา โอกาสที่จะกลับมาก็มีน้อยมากกกเเค่ 1 % ผมจึงไม่รู้จะทำยังไง ก็เลยจะซื้อตุ๊กตา คิตตี้ตัวใหญ่พร้อมเขียนการ์ดขอคืนดี ให้กับเธอ ผมจึงอยากถามว่าวิธีนี้จะเข้าท่าไหม มีโอกาสที่เราสองคนจะกลับมาได้หรือเปล่า ขอคำปรึกษาเเละก็คำเเนะนำด้วยน้ะครับ ปล: ผมพึ่งจะตั้งกระทู้ครั้งเเรกน้ะครับที่สมัครสมาชิกพันทิพธ์ ก็เพราะเรื่องนี้นี่เเหละครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่