[แปล] เมื่อจูวอนคิดว่าตัวเองกำลังจะตายขณะถ่ายทำละคร

ห่างหายไปนาน ช่วงนี้ติดงานอีเวนท์ค่ะเลยไม่ค่อยได้เข้ามาพูดคุยกับเพื่อนๆ
แต่เมื่อเช้าเห็นข่าวจาก allkpop เข้ามาใน feed จิ้มไปอ่านแล้วก็รู้สึกว่าทนไม่ได้
จึงขออนุญาตนำมาแปล และขอแชร์ให้เพื่อนๆอ่านกันนะคะ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

จูวอนคิดว่าตัวเองกำลังจะตายขณะถ่ายทำละคร

ในรายการ Healing Camp ทางช่อง SBS ออกอากาศเมื่อคืนวันที่ 12 ตุลาคมที่ผ่านมา
จูวอนในฐานะแขกรับเชิญของรายการได้เผยเรื่องราวความรู้สึกกดดันของการรับบทนำในละคร และการอดทนต่อสภาวะทางร่างกายในขณะถ่ายทำ

เมื่อถูกถามถึงความรู้สึกกดดัน จูวอนตอบว่า "การรู้สึกว่ากดดันที่จะต้องทำให้ดีนั้นมันเป็นเรื่องที่หลีกเลี่ยงไม่ได้นะครับ ผมคิดว่าการรับบทนักแสดงนำก็ต้องรู้สึกกดดันเป็นธรรมดาอยู่แล้ว เพราะค่าโปรดักชั่นของงานนี่มันสูงมากจริงๆ"

"ผมไม่อยากทำให้คนอื่นต้องรูสึกถูกกดดันไปด้วย ดังนั้นไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น ผมจะอดทนมันไว้เสมอครับ ถ้าพยายามอดทนเข้าผมก็คิดว่าผมพอจะเข้าใจความลำบากอะไรต่อมิอะไรได้ทั้งนั้น พอเวลาผ่านไปก็มักเจออะไรแบบนี้ได้ตลอดละครับ"

เมื่อพิธีกรคิมเจดงถามว่า "ตอนไหนที่รู้สึกผิดหวังมากที่สุด"
จูวอนเริ่มมีน้ำตาคลอขณะที่ตอบ "ผมมักจะเก็บอารมณ์ไว้ไม่ไหวเมื่อคนอื่นไม่เห็น ไม่สนใจว่าผมได้พยายามอย่างหนักแค่ไหน"

"ผมถ่ายละครติดต่อกันเป็นเวลาเกือบสามเดือน และผมก็ไม่ได้นอนหลับพักผ่อนอย่างจริงจังถึงสองเดือนเลยครับ ร่างกายของผมมัน....ตอนนั้นผมคิดว่าผมจะตายไปทั้งอย่างนั้นแล้วนะครับ เวลาไปไหนมาไหนก็มีสายน้ำเกลือปักไว้ที่แขน ช่วงนั้นผมใช้ชีวิตไปทั้งแบบนั้นล่ะครับ แล้วผมก็คิดได้ว่า ทนต่อไปอย่างนี้มันจะโอเคจริงๆเหรอ"

"ถ้าเป็นเมื่อก่อนผมก็จะคิดว่าไอ้ที่คิดว่าดีมันก็ดีจริงๆ แต่แล้วผมก็มาคิดได้ว่าที่คนอื่นทำกับผมแบบนี้เพราะผมได้แต่อดทนไว้ใช่ไหม ผมก็เลยระเบิดอารมณ์ออกมา แต่ปัญหาก็คือเวลาที่ผมทนไม่ไหวจนต้องระเบิดออกมา หรือเมื่อผมรู้สึกผิดหวังผมก็ทำได้แค่วิ่งไปที่รถแล้วก็ร้องไห้เท่านั้นละครับ"

-------------------------------------------------------------------------------------------------

อ่านแล้วน้ำตาจะไหลตาม  T T
จูวอนเป็นนักแสดงที่เก่งมาก จนบางรู้สึกว่าสิ่งที่ออกมาจากปากเค้ามันผ่านการกลั่นกรองมาอย่างหนักสินะ
หรือการที่เค้ายิ้มหรือหัวเราะนั่นเก็บอะไรไว้ในใจบ้าง
แต่ดูจากคลิปแล้ว เราเชื่ออย่างที่สุดว่าชีวิตการเป็นนักแสดงไม่ได้เป็นสิ่งง่ายเลย
เราเองเป็นพนักงานบริษัทธรรมดาๆ เวลาทำงานมากๆ อดนอนบ้าง ยังรู้สึกแย่จนไม่รู้จะบรรยายยังไง
และด้วยระบบการทำงานและวัฒนธรรมของเกาหลี เราเชื่อว่าเขาเจอมาหนักหนาสาหัสมากทีเดียวค่ะ

ขอบคุณที่อดทนมาตลอด ขอบคุณที่ตั้งใจสร้างผลงานดีๆให้พวกเราได้ชม
พวกเรารู้นะว่าคุณตั้งใจกับสิ่งที่ทำมากขนาดไหน ดังนั้นขอให้วันข้างหน้ามีแต่ความสุขและสิ่งดีๆนะ
หัวใจหัวใจหัวใจหัวใจหัวใจ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่