น้องแมวเป็นเชื้อรา อยากทราบวิธีรักษาและชื่อยาที่ใช้แล้วหายขาดค่ะ

สวัสดีค่ะ พอดีเป็นมือใหม่ รับน้องแมวมา 2-3 วันได้ พันธุ์เมนคูน อายุ 1 ขวบ พึ่งตัดขนเตียนไป

เจ้าของที่เคยเลี้ยงมาบอกว่าน้องเป็นเชื้อรา และท้องเสียนิดหน่อย ใช้แค่แชมพูฆ่าเชื้อรา แต่ก็ไม่หาย
และพาไปหาหมอจ่ายยาเป็นยากินกับยาทา(ไม่ระบุชื่อยา) รู้สึกว่าก็ไม่ทุเลาลงสักนิด เสียไป 600 บาท Facepalm

เลยอยากขอทราบประสบการณ์การรักษาเชื้อราของน้องแมว ให้หายขาดค่ะ ถามชื่อยาหมอก็ไม่บอก (ขี้งกT^T)

ใช้ยาอะไรได้ผลดีบ้าง ไม่ว่ายาฉีด ยากิน ยาทา หาซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ พอทาไปก็เลียๆ จะหายไหมเนี่ยเจ้าเหมียว

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

อมยิ้ม17
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่