มีสิว + รอยสิว มานานไม่หายสักที ช่วยแนะนำผมทีครับ T_T

กระทู้คำถาม
เป็นสิวมได้ระยะเวลาหนึ่งเเล้วครับ คาดว่าน่าจะ 2 - 3 ปีได้เเล้ว
มีรอยตรงแก้มเยอะมาก ไม่หายสักที พอจะดี ได้สักพักสิวก็มาอีกรอยเก่ายังไม่ทันหาย
เป็นแบบนี้มาตลอดระยะเวลา 2-3 ปีนี้

ผมเป็นคนไม่ชอบทาอะไรบนหน้า มากสุดใช้แค่ Benzac ครับ
ไม่ทาแป้ง ไม่ทาครีมบำรุงอะไรทั้งนั้น ในอดีตเคยทาเเล้วสิวขึ้นครับ

สิวขึ้นง่ายมาก ผมรักษาความสะอาดบนหน้านะครับ ล้างหน้าด้วยน้ำเปล่าอยู่เรื่อยๆในวันๆหนึ่ง
อาหารไม่กินของมัน นานๆทีจะกินสักครั้ง ของทอดก็ไม่กิน

ผมไม่รู้จะรักษาอย่างไรดี ไม่เคยหาหมอ เพราะมีหลายคนที่บอกไปหาเเล้วยิ่งเป็นหนัก

ทุกวันนี้ผมไม่ได้ออกไปเจอสังคมมาเป็นปีเเล้วครับ เพื่อนนีดไปไหนก็ไม่อยากออก
เคยลองฝืนใจออกไปเเต่เห็นหน้าตัวเองในกระจกเเล้วตกใจเป็นซอมบี้ TWD หรือเปล่าไม่ต้องเเต่งเลยเหมือนชัด
ผมเป็นคนหน้ามันง่ายมากเวลาหน้ามันเเล้วรอยสิวมันจะมีมิติทำให้รอยชัดมากขึ้น ผมอายชาวบ้านเขาจริงๆเลยครับ

ผมพยายามมองคนที่ทุกข์กว่าเรา เเต่ก็เท่านั้นครับ มันก็ช่วยอะไรไม่ได้ ผมอยากหายจากสิว เเละหายจากรอยสิวสักที
เบื่อมากครับ ได้โปรดผู้มีประสบการณ์ช่วยแนะนำผมทีเถิด
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 21
นี่เป็นมาเกือบสิบๆปี เพราะนิสัยเสียชอบแกะสิว ปกติช่วงมีเมนส์สิวก็ขึ้นอยู่ตลอด มันเลยไม่เคยหายขาด มีช่วงนึงทำเลเซอร์บ่อยมาก ผิวบางลงไปจนรู้สึกได้ เพื่อนที่เรียนแพทย์จีนมันแนะนำให้ลองใช้ตัวเซรั่มลดรอยสิวของหมอจีนดู เออ ผลลัพธ์เกินคาด ถือว่าดีกว่าที่ตั้งใจไว้ มันเป็นตัว Snow Mushroom Scar Serum ของยี่ห้อ Qinglong skin by หมอไท้แพทย์จีน เท็กเจอร์เป็นเนื้อเซรั่ม ซึมไวดีนะ เราใช้ทั้งเช้า-เย็นแทนสกินแคร์ลูทีนที่เคยมี ใช้จนหมดหลอดอะ สักพักเพื่อนรอบตัวทักทุกคนว่าหน้าดีขึ้น รอยสิวจางลง ไม่แต่งหน้าก็รอด ส่วนผลด้านอื่นๆก็โอเค รู้สึกผิวชุ่มชื้น อิ่มน้ำขึ้นมากๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่