สัมภาษณ์งานผ่านแล้ว แต่ไม่ได้รับการติดต่อกลับเพื่อเริ่มงาน รอเป็นอาทิตย์แล้ว หมายความว่าเราไม่ผ่านใช่มั้ย

กระทู้คำถาม
สวัสดีคับ คือผมได้มีโอกาศไปสัมภาษณ์งานกับบริษัทแห่งหนึ่ง พอสัมภาษณ์เส็ดผ่านไป 3 วัน มีพี่ hr โทรมาหาผม บอกว่าผลการสอบสัมภาษณ์ผ่านแล้ว แต่ให้รอให้พี่ hr ทำเรื่องการเข้าทำงานก่อน (พี่เค้าบอกให้รอประมาณ 1 อาทิตย์ ระบุวันที่จะแจ้งเรื่องให้ทราบชัดเจน) แต่พอถึงวันกำหนดที่พี่เค้าบอก กลับเงียบหายไปเลย โดยไม่ได้รับการติดต่อกลับ ผมติดต่อกลับไปกับไม่มีการตอบรับ (เวลาผ่านวันกำหนดได้ 4 - 5 วันแล้ว) ในเหตุการณ์นี้ผมมีสิทธิที่จะไม่ผ่านการคัดเลือกมั้ย และผมอยากทราบว่าเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นบ่อยมั้ยกับการสมัครงาน (ผมเพิ่งจบคับ)

ที่ผมอยากรู้จิงๆตอนนี้คือถ้าไม่ให้เราผ่านจิงๆจะโทรมาให้ความหวังว่าเราสอบสัมภาษณ์ผ่านแล้วให้รอทำเรื่องทำไม

ยังไงฝากคนที่มีประสบการณ์ช่วยตอบปัญหานี้ทีน่ะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่