โดนเเมวกัน ผ่านมา2วันเเล้วถ้าไปฉีดยาทันมั้ยค่ะ?

คือตามหัวข้อข้างบนค่ะคือเราได้โดนกันเเมวกัดเป็นรูนิดเดียวเเต่ว่าเเมวนั้นไม่รู้มาจากไหนค่ะเเบบว่าอยู่ดีๆมันก็เดินเข้ามาในบ้านเเล้วมาอยู่บ้านเราอ่ะค่ะเเม่เราเลยเลี้ยงไว้ เเล้วเราก็ถูกกัดเพราะเราเดินพลาดไปเหยียบหางมันอ่ะค่ะ(ขอโทดน่ะเจ้าเเมว)TT  เเล้วทีนี้เเผลเราก็เลือดออกค่ะเราก็ล้างน้ำสบู่เเล้วค่ะเเล้วก็ล้างเเผลด้วยเเอลกอลฮอเเล้วทาเบตาดีนค่ะ เเต่เรากังวลค่ะเพราะโรคพิษสุนัขบ้าร้ายเเรง เราเลยจะถามว่า ถ้าจะไปฉีดจำทันมั้ยค่ะ  ขอบคุนค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่