ขอเชียร์หนังเรื่อง ปั่นท้าโลก (To The Fore) ครับ...

เมื่อวานตอนบ่ายผมไปดูที่เซนทรัลบางนา จองไว้จากเหน็ตยังไม่ตัดบัตร ไปรับตั๋วที่ตู้ แต่ไม่เก้าอี้ที่จอง
พนง.พูดทำนองว่ารอบนี้คงไม่มีคนดู ระบบน่าจะตัดอัตโนมัติ แต่ก็ให้ซื้อจากตู้ได้ใหม่ครับ

ชวนเพื่อนที่ปั่นจักรยานไปด้วย ทั้งโรงมีแค่เราสองคนเท่านั้นครับ
ไปดูทั้ง ๆ ที่ไม่ทราบว่าเป็นหนังปท.ไหนด้วยซ้ำ ดู ๆ ไปจึงรู้ว่าเป็นหนังไต้หวัน
เนื้อเรื่องเกี่ยวกับจักรยานโดยตรง เป็นเรื่องการแข่งจักรยาน วิวสวยมาก การแข่งขันสมจริงมาก
เป็นการตระเวนแข่งเก็บคะแนนเลื่อนอันดับทีมไปตามสนามต่าง ๆ ทั้งในได้หว้นและในต่างประเทศ
มีการสอดแทรกคติสอนใจไว้ในเรื่อง มีดราม่าด้วย ไม่ใช่มีแต่แข่งกีฬา ส่วนที่เกี่ยวกับการแข่งดูสมจริงมากครับ
หนังถ่ายทำดีมาก จนต้องคิดว่าทำไมหนังไต้หวัน ผกก. และดาราสุดยอดเช่นนี้ครับ
หัวใจ

นาน ๆ จะมีหนังเกี่ยวกับกีฬา โดยเฉพาะจักรยานสักเรื่อง แถมทำได้ดีมากด้วย ถ้าท่านใดว่างลองไปชมนะครับ...
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่