เวลาซื้อรถเซลส์ให้รายการของแถมมาคำถามคือ ของเหล่านี้ควรเรียกว่าของแถมหรือไม่ หรือเป็นสิ่งที่ผู้ซื้อต้องได้อยู่แล้ว

กำลังมอง ๆ Yaris G สักคัน ไปดูรถเซลส์ให้รายการของแถมมา คำถามคือของเหล่านี้ควรเรียกว่าของแถมหรือไม่ หรือเป็นสิ่งที่ผู้ซื้อต้องได้อยู่แล้ว อาทิเช่น
1.บริการช่วยเหลือฉุกเฉิน 24 ช.ม. (ถ้าไม่เอาจะไม่ช่วยกันเลยเหรอ?)
2.ส่วนลดค่าอะไหล่ (ไม่ได้อยู่ในช่วงรับประกันเหรอ?)
3.เคลือบสี (ต้องทำอยู่แล้วหรือเปล่า?)
4.พ่นกันสนิม (ต้องทำอยู่แล้วหรือเปล่า?)
5.กรอบป้ายทะเบียน (เรียกว่าของแถมได้เหรอ มันต้องติดมากับทะเบียนป้ายแดงอยู่แล้ว?)
6.ฟรีค่าแรง (ไม่ได้อยู่ในช่วงรับประกันเหรอ?)
   สมมุติว่าถ้าเราไม่เอาของแถม 6 รายการข้างต้นโดยเลือกที่จะเพิ่มส่วนลดเงินสดแทน ใน 3 ปีแรกเราจะ
1.ไม่ได้รับการช่วยเหลือฉุกเฉินกรณีรถเรามีปัญหากลางทาง
2.ค่าอะไหล่จ่ายเต็ม
3.เคลือบสีเองข้างนอกศูนย์
4.พ่นกันสนิมเองข้างนอกศูนย์
5.วันรับรถซื้อกรอบป้ายทะเบียนไปเองด้วย
6.ต้องจ่ายค่าแรงเต็ม ๆ ในช่วง 3 ปีแรก
   แบบนี้หรือเปล่าครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่