[CR] [CR]ทริปหน้าฝนเที่ยวกาญจนบุรี --- พักที่ วังนกแก้วพาร์ค วิว รีสอร์ท

กระทู้รีวิว
ทริปหน้าฝนของคนมีคู่ นอนแพ เล่นน้ำ ดื่มด่ำธรรมชาติ

พักที่ วังนกแก้ว พาร์ควิว รีสอร์ท 2 วัน 1 คืน
24 - 25 สิงหาคม 2558

เนื่องจากว่าส่วนตัวชอบที่นี้มาก เคยไปมาแล้วครั้งนึงประทับใจมากค่ะ บวกกับว่าที่นี้มีคนรีวิวน้อย
วันนี้ก็จะมารีวิว ที่พัก วังนกแก้ว พาร์ควิว เพื่อเป็นอีกทางเลือกนึง
สำหรับคนที่มองหาสถานที่พักผ่อน บรรยากาศดีๆ ราคาไม่แพง ในจังหวัดกาญจนบุรี

เราเลือกพักแบบแพริมน้ำ Standard Raft 1 คืน ราคาห้องละ 2600 บาท นอนได้ 2 คน
ในราคา 2600 บาท นี้ยังรวม
1. อาหารเช้า และอาหารเย็น แบบบุฟเฟ่ทานได้ไม่อั้น
2. ล่องแพ เล่นน้ำ ไป - กลับ ที่พักถึงน้ำตกไทรโยคใหญ่ ใช้เวลาประมาณ 3 ชม.  

การเดินทางทริปนี้ด้วยรถยนต์ส่วนตัวนะคะ เดินทางจากรังสิต - กาญจนบุรี ระยะทางประมาณ 136 กิโลเมตร
( ค่าน้ำมันไป - กลับ 1200 บาท ตลอดทั้งทริป )
เมื่อถึงกาญจนบุรี ทางไปวังนกแก้วจะเป็นเส้นที่ไป ไทรโยค - ทองผาภูมิ ถนนกว้างขับสบาย สองข้างทาง วิวสวย ธรรมชาติมากๆ
ระยะทางจากกาญจนบุรี ไปวังนกแก้ว ใช้ระยะทางประมาณ 101 กิโลเมตรค่ะ

ระหว่างทางบริเวณอุทยานแห่งชาติน้ำตกไทรโยคใหญ่มีร้านค้า ปั้มน้ำมันและตู้ ATM เผื่อว่าใครจะแวะกดเงิน เติมน้ำมัน
แวะซื้อขนม หรือเครื่องดื่มเอาไว้ทานเล่นค่ะ

เมื่อขับไปจนถึงหลักกิโลเมตรที่ 158 ให้เตรียมชิดซ้ายเข้าซอยวัดดาวดึงส์ ห่างจากหลักกิโลเมตรที่ 158
ประมาณ 500 เมตร พอถึงปากซอยเลี้ยวซ้ายเข้าซอย ขับโค้งไปตามทางประมาณ 50 เมตร ก็จะเห็นป้ายวังนกแก้ว
ทางเข้าเป็นถนนลูกลังหากไปเป็นครั้งแรกอาจตกใจเล็กน้อย เพราะไม่ค่อยเหมือนทางเข้ารีสอร์ทเท่าไหร่
แต่ขับตรงเข้าไปจนสุดทางประมาณ 300 เมตร ก็จะถึงที่พักค่ะ  

เราถึงที่พัก 14.00 น. เป็นเวลาเช็คอินของทางรีสอร์ท เนื่องจากวันที่เราไปพักเป็นวันธรรมดา คนจึงไม่เยอะ
พนักงานต้อนรับยิ้มแย้มพูดจาดี แนะนำช่วงเวลากิจกรรมล่องแพ เวลา 16.30 น. ใช้เวลาไปกลับ 3 ชม.
เวลาอาหารค่ำ 19.00 - 22.00 น. เวลาอาหารเช้า 07.00 - 10.00 น.
หรือถ้าต้องการสั่งอาหารไปทานเพิ่มเติม ก็สามารถสั่งได้ถึงเวลา 21.00 น. ครัวปิด
ในส่วนของบาร์เครื่องดื่ม มีเหล้า เบียร์  เครื่องดื่มอื่นๆ น้ำแข็ง ขนมขบเคี้ยว บริการจนถึง 23.00 น.
(ที่นี้ไม่มีบริการรูมเซอวิสนะคะ อยากสั่งหรือทานอะไรต้องขึ้นมาซื้อเองที่เคาร์เตอร์ค่ะ )

เป็นรีสอร์ทธรรมดา ไม่ใช่ห้าดาว และราคาก็ไม่แพง เราเลยไม่ได้คาดหวังเรื่องการบริการ
หรือรูมเซอวิส ทำให้ทริปนี้สบายๆ ไม่คิดมาก ขามามีคนยกกระเป๋ามาส่งให้ที่ห้อง ขากลับเราก็ยกกระเป๋ามาเก็บที่รถเองค่ะ
ไม่เหลือบากกว่าแรง อยากเที่ยวให้สนุก อย่าคิดอะไรมากค่ะ มาพักผ่อนกันเนอะ เพราะที่นี้ค่อนข้างเป็นส่วนตัว
ไม่มีพนักงานเดินมาวุ่นวาย ตามห้องเลยค่ะ

ปล. ถ้าอยากได้การบริการระดับราชา ที่นี้ไม่ใช่คำตอบของคุณแน่นอนค่ะ
แต่แลกกับบรรยากาศระดับเทพ เราโอเคค่ะ

------------------------------------------

เมื่อเช็คอินเสร็จเรียบร้อยเเล้ว ก็เตรียมขนสัมภาระไปที่ห้องพักกันค่ะ
มีน้องพนักงานชายมาช่วยยกกระเป๋าไปที่ห้องพักด้วย ทางลงไปแพริมน้ำค่อนข้างชันนะคะ
ไม่เหมาะกับผู้สูงอายุ และคนที่มีปัญหาเกี่ยวกับขานะคะ เพราะเดินขึ้น-ลง รำบากพอสมควรค่ะ มีหอบแน่นอน
ทริปนี้เราไปกัน 4 คนค่ะ มีรูปนางแบบนายแบบติดมาด้วย อย่าว่ากันนะคะ ยิ้ม

จริงๆแล้วที่นี้มีห้องพักหลายแบบค่ะ มีทั้งแบบห้องพักในสวนไม่ติดริมน้ำแต่ติดกับสระว่ายน้ำแทนค่ะ
แล้วก้ห้องพักแบบ Pool villa ที่เดินออกมาจากระเบียงห้องก็จะได้เจอกับสระว่ายน้ำเลยก็มีค่ะ
แล้วก็อีกแบบคือ Villa Raft ที่พักแบบนี้จะราคาสูงที่สุดในรีสอร์ท มีด้วยกัน 3 ห้อง
Villa Raft  ต่างจาก Standard Raft คือ มีทีวี ตู้เย็น และโซฟานั่งสีส้ม แต่ไม่มีเปลหน้าห้องพักนะคะ

ถ้าไม่ติดทีวี หรือ ไม่มีปัญหาเรื่องตู้เย็น พักแบบ Standard Raft เราก็ได้สัมผัสบรรยากาศดีๆ
และวิวสวยๆแล้วค่ะ น้ำในแม่น้ำค่อนข้างไหลเชี่ยวนะคะ ต้องสวมชูชีพถ้าหากอยากจะลงเล่นน้ำ
น้ำใสไหลเย็นมากค่ะ โชคดีที่ฝนไม่ตก ทำให้การถ่ายรูปในวันนี้ไม่มีอุปสรรค 555+

เดินไปตามทางก็จะถึงที่พัก ที่พักโดยส่วนตัวเเล้วค่อนช้างใหม่ สะอาด เตียงนอนใหญ่นุ่ม แอร์เย็นฉ่ำค่ะ
ไม่มีทีวี ตู้เย็น ไดร์ฟเป่าผมนะคะ แต่มีเครื่องทำน้ำอุ่น มีเปลและก็มีเทอเรสยื่นออกไปในแม่น้ำ เอาไว้เป็นที่นั่งพักผ่อน ชมบรรยากาศ
หรือไว้สังสรรค์กันยามค่ำคืนได้ฟิวสุดๆค่ะ  ห้องน้ำแยกเป็น 2 ส่วน  ห้องอาบน้ำ 1 ห้อง ห้องสุขา 1 ห้อง
ห้องพักมีสบู่ , แชมพู , ครีมนวด , ร่ม 2 คัน , น้ำ 2 ขวด , แก้วน้ำ 2 ใบ , ผ้าเช็ดตัว 2 ผืน และ มี Wifi - Free ! ค่ะ
ไม่ต้องกลัวว่าจะขาดจากโซเชี่ยล อัพรูปได้ทั้งวันค่ะ ยิ้ม

------------------ต่อด่านล่างนะคะ ความคิดเห็นที่ 6 -------------
ชื่อสินค้า:   วังนกแก้ว พาร์ควิว รีสอร์ท , ไทรโยค กาญจนบุรี
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่