[CR] ลุยฝนเที่ยวแก่งกระจาน 2 วัน 1 คืน ด้วยงบ 1500

กระทู้รีวิว
รูปภาพ จะทำให้เรานึกถึงเหตุการณ์ที่สำคัญในชีวิตเสมอ
หามุมถ่าย เพื่อนอยู่ไม่นิ่ง แสงไม่สวย ถ่ายใหม่ 555
ประสบการณ์ดีๆ เกิดขึ้นทุกครั้งที่จับกล้อง : )
https://www.facebook.com/MCHEEZE

ทริปนี้ไปกันทั้งหมด 5 คน คนละ 1500 บาท พวกเราได้จองที่พักไว้ตั้งแต่เดือนมิถุนายน
เดินทางจริงวันที่ 22 ส.ค ที่ที่เราจะไปคือ อ.แก่งกระจาน จ.เพชรบุรี
ได้จองที่พักไว้ที่ The Grape Resort เราเดินทางโดยรถกระบะส่วนตัวกัน
รูปภาพในทริปนี้จะมีทั้งจากกล้อง Canon450D และ กล้องจากมือถือนะคะ

ที่แรกที่เราไปคือ อุทยานแห่งชาติแก่งกระจาน
ตลอดการเดินทางส่วนมากฝนตกคะ 55 -..- ,, แต่มาแล้ว ต้องเที่ยวให้สุด
ไปถึงเขื่อนประมาณ 7 โมงเช้า อากาศกำลังดีเลยเวลานี้

บรรยากาศรอบๆ

ขับรถถัดมาอีกหน่อย จะเจอสะพานแขวน สถานที่ยอดฮิตภายในเขื่อนแก่งกระจาน

เพื่อนกลัว ไม่กล้าเดินบนสะพานแขวน ><
กลัวเพื่อนไม่มีรูปคู่กับสะพาน จัดให้1รูป

จบไปกับที่แรกที่พวกเราไป ฝนตกบ้าง แต่ก็ไม่หวั่นในการถ่ายรูป
ใครที่สนใจจะไปเขื่อนแก่งกระจาน แนะนำช่วงเช้าๆ
อากาศกำลังดี คนไม่เยอะมาก ถ่ายรูปแบบส่วนตัวสุดๆ อย่าลืมไปกันนะคะ : )

☮ ♫ ★  ✤ ✂ ☑ ✿ ➤ ☀ ☂ ❥

สถานที่ ที่ 2 คือ "โครงการชั่งหัวมันตามพระราชดำริ" มาถึง 8 โมงครึ่ง

เสียค่าเข้าชมโครงการ 20 บาท ที่นี่มีบริการรถรางพาชมพื้นที่ทั้งหมดในโครงการ
ก่อนรถรางจะมา จะมีที่นั่งฟังบรรยายจุดเริ่มต้นของโครงการนี้
มีจักรยานบริการนักท่องเที่ยว ไม่เสียค่าใช้จ่ายคะ ได้บรรยากาศไปอีกแบบ
โครงการนี้เกิดขึ้นมา 5 ปี มีเนื้อที่ 250 ไร่ เป็นศูนย์รวบรวมพืชเศรษฐกิจต่างๆ

รถที่พาตะลุยตลอดทริป หล่อเลยรูปนี้

ระหว่างทาง

ไปเจอรถขายลูกชิ้นกับน้ำอัดลม วิ่งเข้าไปพร้อมกัน โดยที่ไม่ได้นัดหมาย 55

ได้เวลาไปที่พักกันแล้ว เราได้โทรสอบถามไปทางรีสอร์ทที่จองไว้ ว่าจะเข้าไปก่อนเวลาได้มั้ย
พี่ที่รีสอร์ทใจดีมากเลยคะ บอกว่าเข้ามาได้เลย พวกเราเข้าไปประมาณ 11 โมง
ไปถึง พนักงานกำลังทำความสะอาดบ้านพักที่เราจองอยู่ เราพักกันที่ The Grape Resort คะ
สอบถามเรื่องบ้านพักได้ที่ลิ้งค์เฟสบุ๊คของรีสอร์ทได้เลย บริการดีตั้งแต่ยังไม่ได้เข้าพัก
https://www.facebook.com/thegraperesorts เผื่อใครสนใจนะคะ ^^

นี่คือบ้านพักที่เราได้จองไว้คะ สีสันสวยงาม ไม่ผิดหวังที่เลือกที่นี่

บ้านที่เราพักมี 2 ห้องนอน 1 ห้องนั่งเล่น 1 ระเบียง ห้องนอนทั้งสองห้องจะเป็นเตียงใหญ่
ทำครัวจะอยู่โซนเดียวกับห้องนั่งเล่น ซึ่งประหลาดดี
ส่วนห้องน้ำที่อาบน้ำอยู่ตรงประตู ส้วมอยู่ด้านใน ประหลาดอีกรอบ2 ฮ่าๆ
โดยรวมแล้ว บ้านพักที่นี่สะอาดดีคะ ถือว่าผ่านมาก เยี่ยม

ถึงเวลาอาหารมือเที่ยงแล้ว มือนี้หมดไป 300 บาท + ขนมน้ำไปด้วย
จะมีตับหวาน น้ำตกหมู ตำปูปลาร้า ตำไทย ต้มแซ่บ ข้ามเหนียว 8 ห่อ
ร้านจะอยู่ใกล้กับเซเว่น ซึ่งเซเว่นที่แก่งกระจานหายากนะ เจอเซเว่นก็จะเจอร้านส้มตำอยู่ข้างๆเลย

หลังจากกินกันจนอิ่มแล้ว ก็พักผ่อนตามอัธยาศัย
นี่เป็นบรรยากาศภายในรีสอร์ธที่เราพัก

ที่แรกที่จะพาไปคือ ทุ่งดอกทานตะวัน ตอนไปฝนตกอีกตามเคยคะ
ใครจะไปเที่ยวช่วงนี้ ต้องทำใจไว้ด้วยนะคะ : )

การแกล้งเพื่อน คืองานของเรา 55

ที่พักสีสันสวยงามจริงๆ

เดินไปเดินมาสักพัก พระอาทิตย์จะตกดินละ

อาหารเย็นสำหรับวันนี้ สุกี้กับหมูกะทะนั่นเอง หมูกับผักซื้อมาจากกรุงเทพ
ส่วนหม้อสุกี้กับกะทะ เอาไปกันเอง ทางรีสอร์ทจะมีจานชามให้ยืมคะ
ค่าเสียหายมื้อนี้หมดไป 430 บาท อิ่มมมมม ><''

เช้าวันที่ 2

ที่นี่จะให้เช็คออกก่อนบ่าย2 ถือว่าให้เวลาเรทเยอะมากคะ
ทางรีสอร์ทจะมีอาหารเช้าจัดเตรียมไว้ให้ มีขนมปัง นม น้ำสม ข้าวต้มหม้อใหญ่
มีแยมองุ่นมาให้ด้วย น่าจะเป็นทางรีสอร์ททำขึ้นมาเอง อร่อยมาก ^^

ทริปนี้รวมค่าเสียหายคือ
ที่พัก 4650 บาท คนละ 930 บาท
ค่าน้ำมันไป-กลับ 1000 คนละ 200 บาท
ค่ากิน+ขนม+น้ำ 1850 คนละ 370 บาท  
สรุปยอด คนละ 1500 บาท

จบไปสำหรับทริปแก่งกระจาน ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี่ด้วยนะคะ
ภาพนี้ถ่ายตรงริมน้ำของทางรีสอร์ธ เป็นมุมที่สวยมากมุมหนึ่ง : )))
แล้วมาร่วมแชร์ประสบการณ์ดีๆแบบนี้กันอีกนะคะ บ๊ายบายย
ชื่อสินค้า:   แก่งกระจาน
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่