+ + + มาขอไอเดียเกี่ยวกับอาชีพเสริมหลังเวลาเลิกงานค่ะ + + +

สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ

เรารับราชการ จะมีเวลาหลังเลิกงานจนถึงสามทุ่ม  ต้องรีบเข้านอนเพราะต้องตื่นตีสี่ครึ่งเพื่อรีบมาทำงานทุกวัน
ทุกวันนี้นอกจากเงินเดือนราชการหักหนี้ต่าง ๆ เหลือประมาณ 7,000 บาท  และต้องส่งให้แม่ใช้มากบ้างน้อยบ้างในแต่ละเดือน
มีรายได้เสริมจากการดูแลแฟนเพจอีกนิดหน่อย

ที่ผ่านมาเราทำงานเสริมมาโดยตลอด ตั้งแต่พนักงานเสิร์ฟ ขายโทรทัศน์ ล้างจาน ฯลฯ
ตอนอายุน้อย ๆ ก็ยังพอทำได้ แต่ก็ออด ๆ แอด ๆ ซึ่งต้องใช้พลังค่อนข้างเยอะเลย  
เราสุขภาพไม่ค่อยดี  เราต้องให้น้ำหนักเรื่องเวลาในการพักผ่อนด้วย
เรายังคิดไม่ออกเลยว่า เราน่าจะทำงานพิเศษแบบไหนได้บ้าง พอจะมีเงินเพิ่มขึ้นมาอีกเดือนละ 3,000 บาท

ขอบพระคุณที่กรุณาให้ความชี้แนะนะคะ
*แก้ไขคำผิด
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่