ตามหาเกมครับ เป็นเกมยานอวกาศยิงศัตรูตะลุยด่าน ยุค super nintendo

กระทู้คำถาม
จำได้เลืองลางมากครับ เพราะเล่นตอนเด็กมากๆ

เกมเป็นเกมยานอวกาศยิงตะลุยด่าน ตัวยานถ้าจำไม่ผิด เราสามารถเลือกได้หลายแบบ มีตัวนก ตัวเพนกวินให้เลือกได้มั้งครับ

แนวเกมจะเป็นในแนวราบ เคลื่อนที่จากซ้ายไปขวา (ไม่ก็ขวาไปซ้าย) ยิงก็ยิงในแนวราบ ที่สะดุดตาคือ เราสามารถ เก็บ item ในฉากต่างๆเพิ่มประสิทธิภาพของอาวุธให้เราได้ บางทีก็จะมีเม็ดๆ พ่วงๆห้อยท้าย ช่วยยิงศัตรู เป็นแสงเลเซอร์บ้าง หรืออะไรอย่างอื่นบ้าง

ถ้าจำไม่ผิดจะเป็นเกมยุค super nintendo น่ะครับ

ขอโทษจริงๆครับจำได้แค่นี้แหละครับ ตอนนี้ไม่รู้ทำไมอยากเล่นมากเลย อย่างน้อยหาชื่อเกมได้ก็จะดีมาก รบกวนผู้รู้ทั้งหลายช่วยไขปริศนาหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่