[CR] รีวิว "บ้านหอมหมื่นลี้" ดอยแม่สลอง

......กระทู้รีวิวแรกที่ลงครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ ^^
**โดยส่วนตัวแล้ว จขท. เป็นคนชอบเที่ยวครับ เที่ยวไปหลาย ๆ ที่มาก ในไทย วันนี้มีโอกาสว่าง ๆ เลยมารีวิวที่ที่หนึ่ง ชอบมากเลยครับติดใจ ถ้าว่างไปแถวนั้นเมื่อไหร่ จะต้องไปพักที่นี่แน่นอนครับ

เมื่อ พ.ค. ที่ผ่านมา จขก. มีโอกาสได้ไปเที่ยวเชียงราย เพราะอยากหนีสิ่งวุ่นวาย ต่าง ๆ ไปที่ไหนก็ได้ที่สงบ เลยเลือก "ดอยแม่สลอง" และพักกายที่นี่ครับ [บ้านหอมหมื่นลี้ ]

ที่นี่เป็นโรงแรมสไตล์จีนยูนนาน เนื่องจากบ้านนี้เป็นชาวไทยเชื้อสายจีนยูนนานครับ ทุกอย่างถูกตกแต่งด้วยสไตล์จีน โคมแดง และที่สำคัญ อาคารจะเป็นสีส้มครับ การบริการดีเยี่ยม บริกรส่วนใหญ่เป็นคนในบ้านเองเลยครับ

อาคารหลังนี้เป็นอาคารไม้ครับ ปัจจุบันไม่ได้ให้แขกพักแล้ว น่าเสียดายครับ

บรรยากาศริมระเบียงจะมีหมอก สวยมากครับ

นอกจากเป็นโรงเเรมแล้วที่นี่ยังขายชาด้วยครับ

อันนี้เป็นภาพมุมไกลครับ มี 2 ตึก สีส้มเด่นมากครับ

ที่รับประทานอาหารครับ ฟรีครับ ^^

เครื่องดื่ม ต่าง ๆ นาๆ ฟรี ฟรี ฟรี

เรามาดูห้องกันดีกว่าครับ ห้องพักที่นี่ น่าจะมีแบบ ห้องครอบครัว กับ ห้องสวีทนะครับ (จขกท. คิดว่ามันสวีทจริง ๆ) ภายในห้องสะอาด สวยมาก ตกแต่งสไตล์จีน ได้แบบลงตัว ไม่มีแอร์นะครับ แต่แค่พัดลมก็หนาวแล้ว มีสิ่งอำนวยความสะดวกทุกอย่างครับ เช่น ตู้เย็น น้ำอุ่น เครื่องต้มน้ำ ทีวี (จอใหญ่) ไดร์เป่าผม ตู้เสื้อผ้า ฯลฯ และอีกอย่างที่ จขกท. ชอบมากคือ หัวเตียงมีปลั๊กไฟ อิอิ

ปิดท้ายด้วยรูปที่รับประทานอาหาร ถ่ายตอนกลางคืนก็โรแมนติกไปอีกอย่างครับ

ขอบคุณภาพจาก FB: บ้านหอมหมื่นลี้ ดอยแม่สลอง
ติดต่อ 084 045 8031

อ้ออออ ลืมบอกนะครับ ลูกสาวคนเล็กบ้านนี้ โสดนะครับ 5555
ชื่อสินค้า:   บ้านหอมหมื่นลี้
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่