หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
Ibuprofen กับ Tylenol หรือ (พาลา) คือยากลุ่มเดียวกันหรือป่าวคะ??
กระทู้คำถาม
ยา
แพทย์
สุขภาพกาย
คลับสุขภาพ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ได้ยินเสียงหวีดแหลมในหูตอนนอนกลางคืน
บ่อยครั้งที่มักได้ยินเสียงเล็กหวีดแหลมในหูตอนนอนกลางคืนยาวประมาณ 2-3 นาที แล้วก็เงียบไปและชอบเป็นเวลานี้ทุกครั้งกลางวันไม่เป็น แต่ไม่ได้เป็นทุกคืนเฉลี่ยสัปดาห์ 1-2ครั้ง จึงไม่แน่ใจว่าตัวเองมีปัญหาเรื่
สมาชิกหมายเลข 6329304
อันนี้คือเป็นอะไรคับ เป็นตรงขา
ผมเล่นกีฬาปกติแล้วเหงือออกเยอะ ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวหรือป่าวครับ
สมาชิกหมายเลข 8421743
อยากลดน้ำหนักอายุ41ปี
ปัจจุบัน อายุ41ปี สูง168 น้ำหนัก86 ก.ก อยากลดน้ำหนัก ต้อง ทำไงบ้างเป็นคนชอบกิน อยากลดลงให้เหลือ 70 ก.ก อ้วนมันอึดอัด จะทำได้หรือป่าว แค่วิ่งอย่างเดียว
สมาชิกหมายเลข 8895904
อยากทราบอาการแพ้ตัวยา ibuprofen(ไอบรูโปรเฟน) ครับ
คือผมมีอาการเหมือนจะเจ็บคอเป็นไข้เลยกินยาดักไว้ ยา gofen400 (ซึ่งมีตัวยา ibuprofen) กินไปสามเม็ดก้อไม่รู้สึกว่าจะเบา มีแต่หนักขึ้นเหงือกเริ่มบวม ผมเลยไปร้านยาแล้วบอกอาการไป เภสัชฯ ก็ถามว่า กินยาอะไรม
สมาชิกหมายเลข 2454381
ขอ ถามเภสัชกร หรือ แพทย์(เท่านั้น)
Paracetamol 500mg Chlorpheniramine maleate 4mg Phenylephrine Hydrochloride 10mg 1.ผมอยากถามว่า ยา Para 500mg (Pure)ยี่ห้อไหนดี Tylenol (ดูดีๆ มันก็ผลิตที่ไทย ดีรึเปล่าก็ไม่รู้ แพงเพราะค่าโฆษณาอย่างเ
zexipluzo
อยากทราบคะ
เราเป็นแพนิครึป่าวเวลาเราร้องไห้หรือกังวลอะไรเรามือเย็นมือสั่นตัวสั่นหัวใจเต้นเร็วสติไม่ค่อยอยู่ทำตัวหายใจเร็วเหมือนจะหมดสติไม่ได้ยินอะไรที่ึนพูดมึนหัวด้วยคะอาการแบบนี้คืออะไรคะ
สมาชิกหมายเลข 8718215
น้ำตาลส่งผลเสียต่อร่างกายและเกิดโรคเยอะมากๆ แต่ทำไมเรายังบริโภคน้ำตาลกันอยู่
สงสัยจริงๆค่ะ ในเมื่อน้ำตาลมีผลเสียต่อร่างกายและก่อให้เกิดโรคต่างๆอีกมากมาย แต่ทำไมมนุษย์เรายังเลือกที่จะบริโภคน้ำตาลหรือใช้เป็นส่วนผสมในการทำอาหารเป็นหลักอยู่คะ
สมาชิกหมายเลข 8807290
สอบถามการใช้ยา Ibuprofen ค่ะ
ก่อนหน้านี้ได้ไปผ่าฟันคุดมา แล้วได้ยา Ibuprofen มาค่ะ วันแรกได้กินไปแล้วเพราะมีอาการปวด แต่วันนี้ไม่มีอาการปวดเลยค่ะ แค่แก้มบวมเฉยๆ จำเป็นต้องกินไหมคะ เห็นพยาบาลแนะนำว่าให้กินเวลาปวดมากๆทานคู่กับพาราเ
สมาชิกหมายเลข 3230885
ซอกเล็กเป็นสีน้ำตาลแบบนี้ สาเหตุเกิดจากอะไร แล้วมีความเสี่ยงเป็นโรคอะไรมั้ยครับ
สมาชิกหมายเลข 8411839
อ่านหนังสือหนัก จนเป็นลม และปวดหัวไม่ยอมหาย
ตามหัวข้อเลยครับ คือตอนนี้ผมประสบปัญหา เรื่องอาการปวดหัว เหมือนจะเป็นลมตลอด อาการนี้ไม่หายมา 2 เดือนแล้วครับ เรื่องทั้งหมดเกิดจาก การอ่านหนังสือสอบทั้งวัน ขนิดพักผ่อนน้อยมาก ติดกัน 2 สัปดาห์ จนปลายสัป
สมาชิกหมายเลข 2264205
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
ยา
แพทย์
สุขภาพกาย
คลับสุขภาพ
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
Ibuprofen กับ Tylenol หรือ (พาลา) คือยากลุ่มเดียวกันหรือป่าวคะ??