ขอวิธีเล่นกีตาร์ให้เป็นด้วยตัวเอง เเบบไม่ต้องไปเรียน!!

กระทู้คำถาม
ขอวิธีเล่นกีตาร์ให้เป็นหน่อยค่าา..พอดีอยากเล่นให้ได้มากๆเลยตอนนี้ซื้อกีตาร์มาเเล้วก็ลองเล่นลองจับคอร์ดอยู่เเต่ยังเล่นไม่เป็นเลยค่ะ ส่วนตัวรู้สีกว่าการจับคอร์ดนั้นยากมากเพราะใช้หลายนิ้วกดเราเเอบท้อเลย5555^^เเต่ก็พยายามฝึกค่ะสู้! เเละก็ขออีกคำถามนึงว่าต้องใช้เวลาฝึกกี่เดือนค่ะถึงจะเป็น?  ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบทุกคำตอบนะคร้าาอมยิ้ม17
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่