ยกสปริงให้ยืดขึ้น จะช่วยลดแรงกระแทกของรถได้ไหมขอรับ

ตอนนี้ใส่โช็คเขียว super street อยู่ครับ

ความสูง ณ เวลานี้ 2นิ้วสอด(ซุ้มล้อ) รู้สึกว่ามันกระแทกแรงตอนขึ้นหรือลงคอสะพาน

ก็อยากจะลองทำตามหัวข้อครับสัก 4นิ้วสอด

อีกอย่างคือผมไม่มีตัวกุญแจ(ขอเรียกอย่างนี้)ที่มันทำหน้าที่เหมือนปะแจหมุนเข้าหรือคลายออกน่ะครับ

มีร้านไหนเขารับปรับหมุนให้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
คุณปรับหนืดเยอะไปหรือป่าว ถนนบ้านเรามันมีหลายสภาพในเส้นทางเดียว คุณลองปรับหนืดมาที่ครึ่งนึงดูก่อนแล้วไปวิ่งดู ของผมปรับ 11 คลิก ก็พอได้อยู่ ปรับหนืดเยอะๆมันจะรู้สึกกระแทกแบบนี้แหละคับ ยิ่งพวกถนนมีรอยต่อ เส้นประ คุณจะรับรู้ได้ถึงเสียงยางมันสัมผัสกับถนนได้ชัดเลย นี่แหละคือมันเกาะถนน ต้องปรับให้เข้ากับเราใช้งานเท่านั้นเอง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่