ถ้ากำลังลดความอ้วนเป็นหลัก โดยการT25และเล่นเวทเพื่อทำให้กระชับควบคู่กับเสริมสร้างกล้ามเนื้อ ควรกินWheyไหมครับ

ปัจจุบันตัวค่อนข้างหนักครับ เป็นคนกระดูกใหญ่ โครงสร้างแบบendomorph
แล้วตอนนี้ T25ทุกวัน มาถึงกลางๆBetaแล้วครับ แล้วหลังเล่นมีการเล่นเวทเสริมความแข็งแรงไปด้วย เล่นเวท2วันพัก1วัน
ปัจจุบันก็ควบคุมแคลอรี่ กินปกติ แต่ลดแป้ง เพิ่มโปรตีนแทน กินผักมากขึ้น ไม่กินหวาน หลังมื้อเย็นไม่กินอะไรเพิ่ม
ที่เล่นเวทเพราะ เห็นหลายๆคนลดน้ำหนักฮวบฮาบ แล้วหนังจะย้อย เลยเล่นเวทเสริมเพื่อให้มันกระชับ ที่เล่นก็น้ำหนักแบบยกได้8-10ที ท่าละ3เซ็ต
แต่ถ้าต้องการให้มีกล้ามระดับนึง ควรกินwheyด้วยไหมครับ เพราะแคลอรี่มันก็ค่อนข้างสูง น้ำหนักเกิน200ปอน เค้าให้กินรอบละ2ช้อน ตก240แคลต่อ1รอบ หรือควรลดความอ้วนให้ได้ก่อน แล้วค่อยกินโปรตีนเสริมดีดี
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น