เรียกความฟิต ให้เร็วๆยังไง ?

ผมชอบเล่นฟุตบอล ฟุตซอล  กีฬาทุกอย่างเล่นได้หมดเลย ชอบสุดก็ บอล
อยากรู้ว่าเขามีเทคนิคเรียกความฟิตกันยังไง ทุกๆครั้งที่ผมจะไปแข่งบอลหรือเตะซ้อมทีมกับเพื่อน ผมจะฟังเพลงปลุกใจ พวกซิลลี่ฟู อะไรพวกนั้น รวมถึงไอดอลผม แกเร็ธเบล ดูแล้วมันเหมือนมีพลังบางอย่าง ทำให้ฮึด !!
แต่บางครั้งที่เล่น ก็เล่นไม่ออก เหนื่อยเร็วบ้าง เจ็บขาบ้าง ป้อกแป้ก ไปหมด น่าจะเกิดจากความไม่พร้อมมั้ง หรือไม่ฟิตนั่นเอง

ใครพอมีเทคนิคเจ๋งๆ ก็แนะนำกันได้นะคับ ^^
ยิ้ม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่