จะไปต่อเพื่อรอซิ่วหรือจะหยุดตั้งแต่ยังไม่เริ่ม????

สวัสดีค่ะ พี่ๆ เพื่อนๆ ชาวพันทิป

ก่อนอื่นเลยต้องบอกก่อนว่า
หนูเป็นเด็ก ปี 1 คณะวิทเคมี มหาลัยดังและกว้างมาก ในกทม. (แอบมีความคิดว่าเคมีมหาลัยดีเด่นดัง)
**ไม่ใช่จุฬาน่ะค่ะ
แต่จิงๆแล้วหนูไม่ได้ตั้งใจมาที่นี้ เลือกด้วยความที่มหาลัยดัง คณะโดน
ความคิดจิงๆคือ ซิ่ว ปีหน้า ซึ่งคณะที่อยากได้ก็คือ เภสัช
แต่ด้วยความโง่รวมตัวกับความขี้เกียจ จึงทำให้พลาด

มาเข้าคำถามเลยน่ะค่ะ
หนูไม่แน่ใจว่าควรดรอปเพื่อเอาเภสัชให้ได้
หรือควรเรียนไปก่อนรอดูคะแนนแกทแพทอีกที

ที่หนูไม่กล้าตัดสินใจดรอบเพราะ หนูไม่มั่นใจว่าตัวเองจะทำได้ ถ้าหากปีหน้าหนูดรอปแล้วยังไม่ได้เภสัช
หนูก็ต้องมาลงคณะนี้ มหาลัยนี้อีกครั้ง

หนูควรทำยังไงดีค่ะ

(แท็กผิดต้องขอโทษด้วยน่ะค่ะ)

แสดงความคิดเห็น