ผิดไหม ที่ไม่ชอบผู้ชายสูบบุหรี่ และดื่มหนัก

เราขอเกริ่นก่อนน้า

เราทำงานแล้ว อายุใกล้เลข 3

เราเพิ่งเข้ามาทำงานที่ใหม่ และมีคนจับคู่ให้เรา

ซึ่งผช.คนนั้น สูบบุหรี่วันละ 1ซอง เป็นอย่างต่ำ

ดื่มเบียร์หรือเหล้า เกือบทุกวัน และวันนึง เบียร์ไม่ต่ำกว่า 3 ขวด

เราปฏิเสธไป ว่าเราไม่ชอบคนสูบบุหรี่และคนที่เข้าข่ายแอลกอฮอลิซึ่ม

แต่สิ่งที่เราปฏิเสธไป คนรอบข้างบอกว่า หายากนะ คนที่ไม่สูบบุหรี่ และดื่มเหล้า ทำเหมือนเราผิดเลย

เราผิดไหมที่เราเลือกสิ่งที่ไม่ชอบออกจากชีวิต

และเราก็ไม่สูบบุหรี่ เหล้าก็กินแค่เข้าสังคมเล็กน้อย

ขอความคิดเห็นเพื่อนๆหน่อยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่