โรคความดันปรึกษาหน่อยครับบ

กระทู้คำถาม
ยาวหน่อยนะครับ   ผมเคยกินทรามาดอลผสมน้ำอดลม แล้วชัก อาเจียน ใจสั่นมือสั่น จะวูบ ไม่ถึงกับเข้าโรงพยาบาลครับ แล้วผมก้อกลับมากินอีกครัง แล้วก้อมีอาการเหมือนเดิม ผ่านมา2วันผมมีอาการหน้ามืด จะวูบ มือสั่น ใจสั่น ไปโรงบาลวัดความดันได้ 190 กว่า หัวใจเต้น130ครั้งต่อนาที หมอให้กินยาลดความดัน จากนั้นความดันก้อลงครับ ตรวจคลืนหัวใจปกติ เอกซเรย์ปกติ ผ่านไปได้ไม่กี่วันผมดูดกัญชาแล้ว มีอาการใจเต้นแรงเร็ว จะวูบ เหมือนจะตายจิงๆคับตอนนั้น หลังจากนั้นผมก้อมีอาการกลัวตาย หน้ามืดเวลากินข้าว หายใจไม่อิ่ม ง่วงนอน ตาลาย ตาว๊อกแวก แบบนี้เปนบางครั้ง ตรวจเลือด ไทรอยด์ปกติ เบาหวานปกติ ไขมันในเลือดเยอะไปหน่อย  หมอบอกว่าเป็นโรคความดันเพราะกรรมพันธุ์ครับ คนในครอบครัวเปนโรคความดัน ตอนนี้ผมกินยาลดความดันตลอด ผมอยากรู้ว่าผมเป็นอะไรกันแน่ ตอนนี้เลิกหมดแล้วครับ ไม่เตะต้องอะไรสักอย่าง ผมอยากกลับมาแข็งแรงอีกครั้ง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่