จะโอไหมถ้าอัพจาก Bitex ไป Zonda/ 3T 40 / Ultegra / American Classic (เพราะไม่อยากใช้ล้อขอบสูง)

ผมใช้รถ

Specialized allez E5 REVOLUTION 2015 + ชุดขับ 105/ 10 + แฮนด์ 3T carbon + สเต็ม 110 Uno
คันนี้ล้อ Bitex 2014 ดุมแดง + ยาง Conti 4000SII ครับ

คือผมกำลังมีความคิดอัพล้อ เพราะเฟรมกับอย่างอื่น ผมชอบแล้ว(ชอบเฟรมตัวนี้ครับ)

ตอนนี้ใช้ Bitex ปั่นความเร็ว 30-35 AV 28-30 จากการปั่น 20-40km.
ช่วงนี้ปั่นแล้วรู้สึกเติมเยอะเหลือเกินเวลาปั่น 34+

เลยว่าจะขาย Bitex แล้วอัพล้อขึ้นมาจากเดิม

จึงไปมองที่ Zonda/ 3T 40 / Ultegra / American Classic  
ส่วนตัวไม่อยากใช้ Carbon ครับ พี่ที่ใช้อยู่ก็ปั่นเร็วกว่าผมตรงช่วงหมก กับความเร็ว 37+ แต่ปกติก็มาหมกตามหลังตลอด
ผมเลยอยากอัพล้อเดิม ขอบต่ำเหมือนเดิม แต่ไม่รู้ว่าใช้ตัวไหนดี

รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆแนะนำทีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่