เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

IG โดนปิดใช้งานบัญชี ทั้งๆที่ยังไม่ได้ทำอะไรเลย คืออะไรคะ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะทุกคน พอดีลืมรหัสอันเก่าเลยสมัครใหม่มาตั้งกระทู้ถามจ้าา (แท็กไม่ถูกขออภัยด้วยนะคะ มือใหม่หัดตั้งกระทู้ค่ะ555)

จขกท.กำลังริเริ่มขายเสื้อผ้าในไอจี ก็เลยสมัครไอจีใหม่ ไล่ฟอลคนอื่น 200 กว่าคน ตกดึกมา มันเด้งออกจากระบบพอจะล็อกอินใหม่มันบอกว่า
"ได้มีการปิดบัญชีผู้ใช้ของคุณเนื่องจากการฝ่าฝืนข้อกำหนดของเรา" (ใส่รูปไม่เป็นง่ะ ขออภัยด้วยจ้า)

อันแรกพอเข้าใจว่าเราฟอลคนเยอะเกิน ทีนี้ยังไม่ท้อจ้า555 สมัครใหม่อีกรอบ ไล่ฟอลคนน้อยลง 100 กว่าๆ คิดว่าคงไม่เป็นไร แต่ก็โดนปิดบัญชีเหมือนเดิม
ทีนี้เริ่มงืดละ แต่ก็คิดว่าเราฟอลคนเยอะไป (แต่ไอจีส่วนตัวฟอลคนไปเยอะมากมายตอนสมัคใหม่ๆยังไม่เห็นเป็นไร)
พอดีไปเห็นเขาขายไอจีกันคือมียอดฟอลพันกว่าๆ จขกท.เลยว่าไม่สมัครใหม่ไม่ไล่ฟอลใหม่ละ เลยซื้อไอจีนั้นมาเลย ยอดฟอล 1.1k ราคา 200 บาท พอได้มาแล้ว ก็เปลี่ยนเมลล์เปลี่ยนชื่อผู้ใช้เปลี่ยนรหัสผ่านใหม่ทันทีเลย ฟอลแค่เพื่อนๆประมาณไม่เกิน 30 คนค่ะ
และแล้วก็โดนปิดบัญชีผู้ใช้อีกรอบ เราแบบสุดจะทนมากๆ เพราะมันรอบที่ 3 แล้ว เรากดไลค์ก็ไม่มาก ไม่ได้ไปถล่มไลค์ให้ใครเลย และอย่างที่บอกว่าฟอลคนไปไม่เกิน 30 คน แต่ก็ไม่วายโดนปิดบัญชีอีก แล้วรูปที่เราโพสต์ลงคือเสื้อผ้าจ้า ไม่ได้ลามกอนาจารแต่อย่างใด 55555

อยากถามทุกคนว่ามีวิธีแก้ไหมคะ และเราทำผิดกฎอะไรที่ไม่รู้หรือเปล่า อยากได้บัญชีคืนค่ะ เสียดาย T T
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่