มีใครเคยพยายามเปลี่ยนแปลงตัวเอง หลังเลิกกับแฟนบ้างมั้ยครับ ? มาคุยกันดีกว่า :)

เรื่องมันเริ่มจากเมื่อวันก่อน ผมเลิกกับแฟนครับ เลยคิดจะพยายามเปลี่ยนแปลงตัวเอง

ตั้งเป้าหมายไว้ว่า

1.จะจริงจังกับชีวิตมากขึ้น จะตั้งใจเก็บเงินให้มากกว่าเดิม

2.จะเลิกนิสัย จู้จี้ คิดเล็กคิดน้อย ขี้งอนมากเกินไป ซึ่งแฟนผมเค้าไม่ชอบ

ผมนั่งคิดย้อนกลับไปเมื่อ4ปีก่อน เลิกกับแฟนคนแรก ตอนนั้นเสียใจมาก

คิดว่า ตูจะหัดเล่นกีตาร์ แล้วจะไปร้องเพลง ง้อมัน

ตอนนั้นผมนั่งเล่นกีตาร์ วันละ 4 5ชั่วโมง คือ กลับจากโรงเรียน ก็เล่นแต่กีตาร์จนหลับไปเลย เป็นแบบนี้อยู่ 1 ปีเต็มๆ

ตอนนั้นผมมั่นใจว่า ในโรงเรียน ถ้าไม่นับครูสอนดนตรี ผมติด Top5 ของโรงเรียนเรื่องการเล่นกีตาร์แน่ๆ และก็ทำให้ผมลืมแฟนคนนั้นได้ (ตอนนั้นม.2)

ตอนนี้เลิกกับอีกคน ถึงมันจะไม่ทันแล้ว แต่มันก็ทำให้ผมเริ่มมีความคิดอยากจะเปลี่ยนแปลง อยากจะพัฒนาตัวเองอีกครั้ง

พี่ๆน้องๆ มีใครเป็นแบบผมมั้ยครับ อยากเปลี่ยนตัวเองให้มากๆ ถึงจะกลับไปเป็นแบบเดิมกับคนเก่าไม่ได้ แต่ก็ขอทำให้ดีขึ้นกับคนใหม่ที่จะได้เจอเร็วๆนี้

มาแชร์กันครับ 555 ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่