ช่วยเลือกเสือหมอบ 2 ตัวนี่หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
คือจะตัดสินใจเลือกจักรยาน 2 คันนี้เเต่เลือกไม่ถูก ระหว่าง Merida scultura 300 กับ Infinite spad race

Merida scultura 300

Infinite spad race

วานผู้รู้ช่วยบอกเกี่ยวกับองค์ประกอบของ 2 คันนี้ (สเปค) ที่เลือก 2 คันนี้เพราะว่า ตอนไปดูที่ร้านเห็นเข้าตาคือ 2 คันนี้ เเล้วก็อยู่ในงบประมาณที่มีครับ
(เป็นมือใหม่ครับ) ขอบคุณที่ตอบครับ เม่าหอยทาก
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่