จักรยานไฮบริด vs เสือภูเขาเปลี่ยนเป็นล้อเล็ก แบบไหนดีกว่ากัน

กระทู้คำถาม
กำลังจะซื้อจักรยานสิ้นเดือนนี้ครับเพื่อออกกำลังกายขอสอบถามว่า
1. งบไม่เกิน 10,000 มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ
2. ระหว่างจักรยานไฮบริด กับ ซื้อเสือภูเขามาเปลี่ยนยางเป็น 700c แบบไหนดีกว่ากันครับ
3. ชุดขับเคลื่อนระหว่างไฮบริดกับเสือภูเขาแตกต่างกันเยอะมั้ยครับ
4. ทำไมจักรยานกลุ่มเริ่มต้น เสือภูเขาถึงราคาถูกกว่าเสือหมอบหรือไฮบริดครับ
ขอบคุณทุกคำตอบครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่