เมนูมื้อบ่ายเผื่อหิวค่ะ ***แซนวิชแฮมชีสสสสส*****

กระทู้สนทนา
เตรียมเมนูสำหรับมื้อบ่ายให้คุณสามีค่ะ

วัตถุดิบมีไม่มาก มีอยู่ในตู้เย็นอยู่แล้ว ซื้อขนมปังเพิ่มอย่างเดียว

ชีสหลากหลาย แต่วันนี้เลือก irish cheddar
ก่อนอื่นทาเนยที่ขนมปังก่อนเลยค่ะ ชอบเนยยี่ห้อนี้ เพราะไม่มีส่วนผสมของไขมันพืชเลย เป็นเนยแท้ๆ
วางแฮมบนขนมปังตามความชอบ โรยพริกไทย+เกลือเล็กน้อย

อีกชิ้นหั่นชีส วางตามต้องการเลยค่ะ

ประกบขนมปัง หั่นครึ่งเลยค่ะ

เข้าอบให้ชีสเยิ้มๆ หน่อย

ได้มาแล้วค่ะ แซนวิชหอมๆ ชีสเยิ้มๆ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่