ถามเรื่องการ Reset Password อุปกรณ์ Network Huawei

กระทู้คำถาม
พอดีโรงแรมมีปัญหากับ vendor และจะเปลี่ยนเจ้าใหม่ ครับ ทีนี้ vendor เจ้าเก่าไม่ยอมให้ password อ้างว่า MA หมดอายุ ต้องต่ออายุเท่านั้น
เรื่อง SLA และกฏหมายขอข้ามไปก่อนครับ ส่วนเจ้าใหม่บอกว่ามี Technician จาก Huawei สามารถมา reset ให้ได้ทั้งโรงแรม แต่ contract แพงมากครับ

ใช้ Huawei หมดเลยครับ ต้องการจะ reset password อุปกรณ์ทั้งหมดโดยยังคง configuration เดิมไว้ (ห้าม factory reset)
ไม่ทราบว่าใครพอจะมีวิธีใหมครับ มี Access ทุกทางครับ Console Cable / HTTPS / SSH / Telnet แต่ไม่มี Password

Huawei Quidway S5700 (Edge Switch)
Huawei S5700-24S-AC (Core Switch)
Huawei Quidway S2700 PoE (Edge Switch)
Huawei AC6005-8 (AP Controller)
Huawei SmartAX MA5608T (OLT)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่