หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ตามหากระทู้ที่มีคอมเม้นเรื่อง ขายข้าวกล่อง 20 บาท วันละ 150 กล่อง ได้กำไรวันละ 2 พันครับ
กระทู้คำถาม
มนุษย์เงินเดือน
งานขาย
เจ้าของธุรกิจ
อาหาร
ตามหากระทู้ที่มีคอมเม้นเรื่อง ขายข้าวกล่อง 20 บาท วันละ 150 กล่อง ได้กำไรวันละ 2 พันครับ
จำได้ว่าเคยอ่านเมื่อไม่นานมานี้ อยากจะขอข้อมูลเจ้าของคอมเม้นครับผม รบกวนด้วยครับ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
แจกพันทิปพอยต์ จะวนแจกไปเรื่อย ๆ ทู้นี้ไม่มีวันหมดอายุจ้า ^__^
แจก 25 พอยต์ เริ่มที่ ความคิดเห็นที่ 26 เป็นต้นไป จะได้พอยต์เพิ่ม กรุณาแปะลิงก์ตามกติกา(ในสปอยล์)ที่เม้นย่อย 1-1 ถึง เม้นย่อย 25-x แล้วรอเราเข้ามากดแจกนะจ๊ะ แก้ไข/เพิ่มเติมข้อความ ยกตัวอย่างแบบรวบร
สมาชิกหมายเลข 5743127
ตอนนั้นมีของอยู่จำนวนน้อย รับมาหลักสิบ ขายได้หลักร้อย ขายหมดในเวลาที่รวดเร็ว
พอมาครั้งนี้ ผมพรีของสะสม ราคาห้าสิบบาท มาตุนไว้เต็มกำลัง พอปิดพรี ของในตลาดขึ้นไป 80-150 ผมยังไม่ปล่อย นั่งอมยิ้ม รอให้คนขายให้หมดก่อน เพราะเมื่อหมดแล้ว ผมก็เป็นจ้าวโลก สามารถตั้งราคาได้เองในทันที นึ
สมาชิกหมายเลข 8790324
สอบถามค่ะ ธุรกิจซื้อมาขายไปคิดจุดคุ้มทุนยังไงคะ
คือซื้อสินค้ามาแล้ว ขายผ่านออนไลน์ก็ได้ทั้งต้นทุนกับกำไร กลับมาอยู่แล้วเลยงงว่าเวลาคิดจุดคุ้มทุนจะคิดยังไงคะ เช่น ต้นทุนกระเป๋า 100 ค่ากล่อง ค่าส่ง ก็ประมาณ 50 บาท ต้นทุนรวม = 150 บาท ขาย 300 ก็ไ
สมาชิกหมายเลข 2691428
ข้าวกล่องดิลิเวอรี่ น่าทำไหมค่ะ ขอคำแนะนำค่ะ
อยากทำข้าวกล่องสั่งตามหอพัก อพารทเม้นค่ะ ราคาขาย น่าจะ 30-35 ต่อกล่องค่ะ พวกกับข้าว จะทำวันละอย่าง หรือ หลักๆจะเป็นข้าวหมูทอดค่ะ พวกอาหาร ถ้าไปทำที่เค้าทำขาย จะได้กำไรไหมค่ะ กลัวไปรับมาแล้วจะแพง
ชาเขียวมะลิ
1 USD = 31.38 บาท เงินบาท กำลังแข็งค่าสุดในรอบปี..
1 USD = 31.38 บาท เงินบาท กำลังแข็งค่าสุดในรอบปี.. โดยนับจากต้นปี เงินบาท แข็งค่าขึ้นกว่า 8% เมื่อเทียบกับดอลลาร์สหรัฐ เมื่อเงินบาทแข็งค่าขึ้น ใครจะได้ประโยชน์ และใครเสียประโยชน์ ? เงินบาทแข็งค่า ห
สมาชิกหมายเลข 7920162
อยากเปิดอาชีพ ขายน้ำชา กาแฟ แต่ไม่มีประสบการณ์ อยากรู้ว่ารายได้ดีไหม??
อยากเปิดร้านกาแฟเป็นร้านเล็กๆๆ เป็นของตัวเองค่ะ ทำตามความฝัน แต่เคยขายแต่อาหาร ไม่เคยขายเครื่องดื่ม อยากทราบว่า กำไรดีไหมคะ จะได้เปผ้นแนวทางในการวางแผนอนาคตต่อไป
สมาชิกหมายเลข 9200614
@@ มื้อเช้าวันพฤหัสบดี [27.11.25]....ข้าวราดคะน้าหมูกรอบ+กะเพราปลาหมึก จ่ายคนละครึ่ง ครับ ^^ @@
สวัสดีครับ...มื้อเช้าวันนี้เป็นข้าวราด สั่งใส่กล่องกับข้าว 2 อย่างเลือกเป็นคะน้าหมูกรอบ กับ กะเพราปลาหมึก ครับ ราคา 50 บาทแล้วก็ปลาดุกทอดอีก 1 ตัว ราคา 20 บาท รวมเป็น 70 บาทร้านนี้รับคนละครึ่ง ^^ สบาย
เซเว่นหน้าหอใน
ดอยยยยยยยยยยยยย !!!!!!!!!
สูงมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก แบบนี้โอเครไหม ??? ขออภัยกะทู้ที่แล้วด้วย พอดีมีคอมเม้นว่าไม่รู้เรื่อง... ครับ ^^
สมาชิกหมายเลข 2798629
สวัสดี ครับ ........ นม กล่อง + ขนมปัง
. .. เช้านี้ ฝึก สติ สมาธิ ในรูปแบบ ตามหลัก สติปัฏฐาน ตามปกติ ... ฝึก ในชีวิตประจำวัน มากขึ้น .. ฝึกในห้อง บางวัน มีคนล้างจาน หลังบ้าน .. เสียงช้อน กระทบ ชาม ยังกับ เสียง ระเบิ
ปางสมาธิ
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
มนุษย์เงินเดือน
งานขาย
เจ้าของธุรกิจ
อาหาร
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ตามหากระทู้ที่มีคอมเม้นเรื่อง ขายข้าวกล่อง 20 บาท วันละ 150 กล่อง ได้กำไรวันละ 2 พันครับ
จำได้ว่าเคยอ่านเมื่อไม่นานมานี้ อยากจะขอข้อมูลเจ้าของคอมเม้นครับผม รบกวนด้วยครับ