รบกวนช่วยทำนายฝันให้หน่อยค่ะ เกิดมาไม่เคยฝันอะไรแบบนี้มาก่อน

เมื่อคืนฝันว่า นั่งรถไปยังที่ๆนึง ซึ่งไม่เคยไปมาก่อน
เป็นแม่น้ำขนาดใหญ่
เราเห็นสัตว์ชนิดนึง ตอนแรกคิดว่าเป็นพญานาค แต่ไม่มีหงอน
เลยคิดว่าน่าจะเป็นงู ลักษณะคือ ลำตัวยาวมาก ตัวใหญ่มาก สีดำ เลื้อยอยู่เหนือน้ำ
จากนั้นมันก็เลื้อยผ่านหน้าเรา เข้าไปยังอุโมงค์

จากนั้นเราก็รู้สึกเหมือนเราลอยได้ ภาพที่เห็นก็คือ เราเห็น คลองขนาดใหญ่ ในคลองนั้นมีงู (ที่เราพึ่งบอกไป) เลื้อยเข้าอุโมงค์ และเห็นเต่าตัวใหญ่ 2ตัว (ใหญ่มาก ใหญ่กว่ารถถัง) และ เต่าตัวเล็กอีก 1 ตัว
เต่าตัวใหญ่ ตัวนึง หงายท้อง  แต่อีกตัวนึงอยู่ในท่าปกติ

สรุปคือ เราฝันเห็น งูตัวใหญ่คล้ายพญานาค และฝันเห็น เต่า 3 ตัว ใหญ่ 2 ตัว เล็ก 1 ตัว
อยากรู้ว่า ฝันบอกลางอะไรรึเปล่าคะ เพราะเกิดมาไม่เคยฝันอะไรแบบนี้มาก่อน
พอตื่นนอน รู้สึกว่ามันเป็นความฝันที่ติดตาเรามาก
ยังไงรบกวน ท่านผู้รู้ด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่