โดนลูกหมาที่เลี้ยงไว้ในบ้านกัดต้องฉีดยามั้ยคะ

ตอบทีนะคะเครียดมากก ยังไม่ได้ฉีดยากันพืษสุนัขบ้าเพราะยังเล็ก
โดนมันกัด แต่มั่นใจว่ามันไม่ได้เป็นพิษสุนัขบ้าค่ะ มันเป็นพันธุ์บีเกิ้ลชอบกัดอยู่แล้ว ไม่มีอาการของพิษสุนัขบ้า
แต่เราโดนกัดต้องฉีดมั้ยคะ กลัวบาดทะยักด้วยค่ะ
ปล.ถามนิดนึงค่ะ ถ้าโดนสิ่งสกปรกบาด ก็สามารถเป็นบาดทะยักใช่มั้ยคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่