ผมโดนแมวกัด และ ข่วน ผมต้องฉีดยากันบาดทะยักมั้ยครับ

กระทู้คำถาม
แมวฉีดยากันโรคพิษสุนัขบ้าแล้วครับ
และ ผมเคยฉีดยากันบาดทะยักเพราะโดนแมวข่วนและกัดแล้ว ตอนวันที่ 4/11/11 หรือ เมื่อ 2 ปีก่อน
ผมควรไปฉีดยากันบาดทะยักอีกมั้ยครับ และ ยากันบาดทะยักเข็มนึงมันอยู่ได้กี่ปีครับ ขอบคุณมากๆสำหรับคำตอบนะครับ...

ป.ล. ทั้งรอยกัด และ ข่วน เป็นแค่แผลถลอกเป็นขีดๆเท่านั้นนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่