ปัญหาล้อขอบ16" ใส่ Fino ครับ

กระทู้คำถาม
ปกติขอบ14" แต่ผมอยากเพิ มมาอีกเสต็ปน่ะครับ
1.จะหาล้อแม็ก16"มาใส่ครับ
ก็เห็นแต่ขอบ17"แถมหน้าแคบอีก

2.แม็กขอบ16"คงต้องหามือสองของNouvoอย่างเดียวเลยใช่ไหมครับ

3.ถ้าผมเอาดุมเก่าของFinoมาขึ้นใหม่โดยใช้วงอลูมิเนียม16"
จะมีขายไหมครับขอกว้างซัก1.60

4.แล้วถ้าหาขอบ16"มาได้แล้ว..
จะมียางหน้ากว้างขายไหมครับ
(นึกถึงเบิกห้างของSH150อย่างเดียวเลยครับ
ถ้าให้เบิกห้างของNouvoผมไม่เอาแน่ๆลื่นจริงๆครับ)

..รบกวนพี่ๆชี้แนะด้วยครับส่วนใหญ่หาอ่านเอาแต่เคสนี้ไม่เจออ่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับพาพันขอบคุณ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ยางขอบ16จะหายากนิดนึง และแพงกว่าขอบ17ด้วยครับ ขอบมิเนียม16วงละประมาน1000 แนะให้ใส่ซี่เลสจะสวยงาม ดุมเก่า ค่าของรวมยางดีๆประมาน5000บวกนิดหน่อย ครับ รถผมก็ถอดแม็คเปลี่ยนเป็นซี่ลวดวงสีดำครับ เบากว่าล้อแม็คเยอะเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่