แกสบี้ กับ กระต่าย เลี้ยงไรดีครับ

กระทู้สนทนา
เคยเลี้ยงแต่หมากับแฮมสเตอร์ ครับ สนใจอยากเลี้ยง 2 ตระกูลนี้คือไปเดิน จตุจักร มาวันนี้ ตอนแรกจะซื้อแกสบี้กลับมาละแต่คิดดูอีกทีขอกลับมาศึกษารายละเอียดก่อน กับขนาดกรงเลี้ยงด้วย

ไปดูมาแกสบี้จะมีขนสั้น ขนยาว ใช้รึเปล่าครับ  ตัวก็ไม่ใหญ่มากปานกลางๆ ไม่เหมือนหนูแฮมสเตอที่ขนาดเล็กเกินไปเวลาเอาออกมาเดินเล่นจะมุดหายง่ายๆ

ส่วนกระต่ายก็อยากเลี้ยงแต่รู้สึกกลิ่นจะเหม็นกว่าแกสบี้รึเปล่า

เลยยากถามว่า แกสบี้ กับ กระต่าย กลิ่นใครเหม็นกว่ากัน  ใครเลี้ยงง่ายกว่ากัน  เลี้ยงตัวเดียวมันจะเหงาไหม ขอรายละเอียดด้วยครับ กรงจำเป็นต้องใหญ่ขนาดไหน

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่