น้ำมันเครื่องสังเคราะห์100% ที่เหลือมาจากการเข้าศูนย์มีอายุยาวนานไหมครับ ยังใช้ได้ถึงเมื่อไรครับ

ปกติรถผมจะใช้น้ำมันเครื่องปรมาณสามลิตรครับ เมื่อเข้าเช็คระยะก็จะซื้อน้ำมันเครื่องสังเคราะห์100% เข้าไปให้ศูนย์ใช้ เค้าก็จะเหลือติดในแกลลอนให้เรากลับมาตลอด

ไม่ทราบว่าน้ำมันเครื่องที่เหลือเติมมีอายุใช้งานนานไหมครับ ตอนนี้เก็บสะสมที่เหลือมาได้ 4 ลิตรหล่ะครับ กะว่าจะเทรวมแล้วเอาไปใช้ในครั้งที่จะไปเช็คระยะนี้ครับ แต่เกิดสงสัยว่าน้ำมันเครื่องที่เหลือมีอายุการใช้งานไหมครับ ยังคงประสิทธิภาพอยู่ไหมครับ เพราะรถผมเช็คระยะนี่จะอยู่ประมาณ 4-5 เดือน ดังนั้นลิตรแรกที่เก็บไว้ก็น่าจะประมาณสองปีแล้ว กลัวว่าน้ำมันจะเสื่อสภาพแล้วไม่าเหมาะกับการนำไปใช้ครับ

มีท่านใดพอจะทราบไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่