มีโครงการจะทำจักรยานเกียร์ดุมครับ ไม่รู้จะใช่เฟรมอะไรได้ครับ

กระทู้สนทนา
คือตอนนี้ผมกำลังว่าจะทำจักรยานเกียร์ดุม 8 เกียร์ มาเพื่อจะปั่นไปทำงานครับ ไม่อยากเอาเสือหมอบไปลุยกับถนน กทม ครับเสียดาย

ว่าจะหาเฟรมวินเทจมาทำครับ แต่ไม่รู้ว่านะใช้เฟรมแบบไหนครับ จะเป็นเฟรมของพวก ฟิก หรือเฟรมพวก road bike หรือพวกเฟรมของ touring ครับ เพราะไม่รู้ว่าหางปลาแบบไหนที่สามารถใส่เกียร์ดุมได้ครับ

แบบนี้

หรือแบบนี้

หรือแบบนี้ครับ

ไม่มีความรู้เรื่องแบบนี้เลยครับ

รบกวนด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่