ยกเลิกบัตรATM และค่าธรรมเนียมรายปี กรุงไทยคับ

คือวันนี้โดนหักค่าธรรมเนียมรายปีไป 599 บาท บัตรเคทีบี ช้อปสมาร์ท เพิร์ล ที่มันพ่วงประกันมาด้วยอ่ะ  (จริงๆไม่อยากทำบัตรแบบนี้หรอกแต่พนักงานบอกบัตรหมด) ทีนี้บัตรผมหาย ผมก้ไม่ได้ไปแจ้งทำบัตรใหม่ แต่ผมสมัครใช้ ktb netbank ไว้ แล้วผมก็ยังใช้แบบออนไลน์มาเรื่อยๆ (แต่ผมอายัดบัตรไว้แล้ว) ผมจะถามดังนี้
1 ถ้าผมยกเลิกไม่ใช้บัตร ค่าธรรมเนียมที่โดนหักไปผมจะได้คืนไหม (เก็บก่อนใช้หรือใช้ก่อนเก็บ)
2 ธนาคารหัก 599 ไปแล้ว แล้วผมยกเลิกบัตร ประกันมันจะหยุดคุ้มครองทันทีหรือป่าวคับ แล้วผมควรรอให้ครบปีเพื่อเอาประกันหรือป่าว
3 ถ้ายกเลิกบัตร ผมต้องไปยกเลิกที่ไหน ที่สาขาใกล้บ้านได้ไหม โดยไม่ใช่สาขาที่เปิดบัญชี

รบกวนตอบด้วยคับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่